(GLO)- Chiều 17-7, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) TP. Pleiku tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ VIII (mở rộng) để sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ TP. Pleiku lần thứ XIII (nhiệm kỳ 2021-2026), sơ kết công tác Hội và phong trào phụ nữ 6 tháng đầu năm 2024.
(GLO)- Hiện nay, Hội LHPN huyện Chư Sê đang duy trì 18 câu lạc bộ (CLB) “Chi hội phụ nữ 5 không 3 sạch, xây dựng nông thôn mới” với 1.080 hộ hội viên tham gia.
(GLO)- Sáng 16-5, Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Hội Liên hiệp phụ nữ huyện tổ chức truyền thông bảo vệ môi trường cho 50 hội viên, phụ nữ và ra mắt Câu lạc bộ Chi hội “5 không 3 sạch” tại thôn Hợp Thành (xã Ia Bă).
(GLO)- Sáng 10-5, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội LHPN huyện Kbang tổ chức truyền thông cuộc vận động “Xây dựng gia đình 5 không 3 sạch, góp phần vun đắp giá trị gia đình Việt Nam” và ra mắt mô hình “Nhà sạch, vườn đẹp” làng Srắt (xã Sơn Lang, huyện Kbang).
(GLO)- Ngày 22-7, Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức ra mắt mô hình “Chi hội 5 không 3 sạch xây dựng nông thôn mới“ và truyền thông cuộc vận động “Xây dựng gia đình 5 không 3 sạch“ tại làng Brang-Đak Kliết (xã Ya Hội).
(GLO)- Với hàng trăm km “con đường hoa“, “hàng rào xanh“ cùng những “vườn rau xanh và cây ăn trái“, cuộc vận động “5 không, 3 sạch“ gắn với xây dựng nông thôn mới của các cấp Hội Phụ nữ trong tỉnh thực sự làm thay đổi diện mạo nông thôn.
(GLO)- Thực hiện chỉ đạo của Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam về việc quan tâm hỗ trợ các cấp hội thực hiện Cuộc vận động xây dựng gia đình “5 không, 3 sạch“ trong Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới,...
(GLO)- Từ đầu năm đến nay, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) huyện Chư Sê đã tích cực đẩy mạnh các phong trào thi đua học tập, lao động sáng tạo và không ngừng nâng cao chất lượng các mặt công tác Hội.