Cục Đường bộ Việt Nam vừa có văn bản báo cáo Bộ GTVT về vụ trẻ mầm non bị tử vong trên xe ô tô đưa đón học sinh xảy ra tại xã Phú Xuân, TP Thái Bình, tỉnh Thái Bình
(GLO)- Sáng 23-8, Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo (GD-ĐT) tỉnh Gia Lai Bùi Khoa Nghi đã đến thăm, trao tặng áo ấm cho trẻ em các trường mầm non trên địa bàn huyện Kông Chro.
(GLO)- Hội đồng nhân dân TP. Đà Nẵng vừa thông qua nghị quyết hỗ trợ 100% học phí đối với trẻ mầm non và học sinh phổ thông năm học 2023-2024. Dự kiến tổng số tiền ngân sách dành cho việc hỗ trợ này là hơn 408 tỷ đồng.
(GLO)- Bên cạnh hoạt động chuyên môn, một số trường mầm non trên địa bàn tỉnh Gia Lai còn chú trọng tổ chức nhiều sân chơi bổ ích cho trẻ trong dịp hè. Những trò chơi dân gian vui nhộn hay những chuyến dã ngoại, rèn luyện kỹ năng sống lý thú luôn nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình của các bé và phụ huynh.
(GLO)- Sở Giáo dục và Đào tạo (GD-ĐT) Gia Lai vừa ban hành Công văn số 879/SGDĐT-GDMNTH ngày 15-4-2022 về việc tổ chức hoạt động giáo dục trực tiếp đảm bảo an toàn cho trẻ tại các cơ sở giáo dục mầm non (GDMN).
UBND TP.Buôn Ma Thuột chỉ đạo tạm dừng dạy học trực tiếp đối với bậc mầm non, tiểu học và lớp 6 từ ngày 21.2 sau khi thành phố liên tục ghi nhận nhiều ca nhiễm COVID-19.
Theo thông tin từ Bộ Giáo dục và Đào tạo, có 53/63 tỉnh, thành phố cho trẻ mầm non và học sinh tiểu học bắt đầu học trực tiếp từ ngày 7/2 đến ngày 14/2.
Từ giữa tháng 3 đến nay, liên tiếp nhiều trường mầm non ở TP.HCM ghi nhận tình trạng nhiều trẻ mắc bệnh tay chân miệng. Có trường thậm chí phải cho cả lớp nghỉ học 4 - 5 ngày để phòng bệnh.
(GLO)- Trường Mầm non Mai Vàng (phường Phù Đổng, TP.Pleiku, tỉnh Gia Lai) và Trường Mầm non Sao khuê (phường Đống Đa, TP.Pleiku) vừa tổ chức chương trình “Hội chợ Xuân Tết Nguyên đán Canh Tý 2020“ cho học sinh nhà trường.
(GLO)- Kết thúc năm học 2018-2019, ngành Giáo dục và Đào tạo (GD-ĐT) xây dựng được 4 thư viện thân thiện dựa vào cộng đồng ở bậc mầm non tại những vùng đặc biệt khó khăn. Đây là mô hình mới nằm trong dự án phát triển trẻ thơ toàn diện, góp phần sớm hình thành văn hóa đọc cho trẻ mầm non.
(GLO)- Nhằm giúp trẻ ở độ tuổi mầm non phát triển cơ thể một cách cân đối, từ đó thúc đẩy phát triển trí não, thời gian qua, các đơn vị trường học trên địa bàn huyện Phú Thiện chú trọng công tác giáo dục vận động cho trẻ 3-6 tuổi, nhất là tại các trường vùng dân tộc thiểu số.
Liên quan đến vụ ngộ độc thực phẩm tại Trường Mầm non xã Xuân Nộn, huyện Đông Anh, tối 16/11, ông Trần Văn Chung, Phó Giám đốc Sở Y tế Hà Nội cho biết đã có 169 trẻ phải nhập viện tại Bệnh viện đa khoa Đông Anh và Bệnh viện Bắc Thăng Long, trong đó có 10 cháu vẫn sốt cao, hai trẻ diễn biến nặng hơn được chuyển lên tuyến trung ương.
(GLO)- Công tác đảm bảo an toàn, phòng tránh thương tích cho trẻ mầm non luôn được các cơ sở giáo dục bậc học này quan tâm hàng đầu bởi ý thức tự bảo vệ bản thân của các em chưa được hình thành đầy đủ.