(GLO)- Nhiệt huyết, sáng tạo và luôn hết mình với phong trào là đặc điểm dễ nhận thấy ở anh Siu Luy-Bí thư Đoàn xã Ia Pết, huyện Đak Đoa, tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Ngày 21-7, Đoàn cơ sở Hội Phụ nữ Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về trật tự xã hội phối hợp với Đoàn cơ sở Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH, Chi Đoàn Phòng Cảnh sát Giao thông, Đoàn cơ sở Phòng Cảnh sát Cơ động triển khai chiến dịch Hành quân xanh tại xã Đak Tpang (huyện Kông Chro).
(GLO)- Trong 2 ngày (17 và 18-7), Nhóm từ thiện Fly To Sky thuộc Trung tâm Tình nguyện Quốc gia phối hợp với Huyện Đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Chư Pưh (tỉnh Gia Lai) tổ chức hành trình “Tôi yêu Tổ quốc tôi” năm 2024 với chủ đề “Tổ quốc trong trái tim của người trẻ”.
(GLO)- Cống hiến tuổi thanh xuân vì nền độc lập của dân tộc, khi trở về với đời thường, các cựu thanh niên xung phong (TNXP) vẫn luôn phát huy tinh thần nhiệt huyết, giúp nhau vượt qua khó khăn. Những hoạt động ấm áp nghĩa tình của các cựu TNXP trở thành tấm gương sáng để thế hệ trẻ học tập, noi theo.
(GLO)- Ngày 14-7, Đoàn cơ sở Sở Lao động-Thương binh và Xã hội tỉnh Gia Lai phối hợp với Đoàn cơ sở BIDV chi nhánh Gia Lai, Đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Chi Đoàn Thanh tra tỉnh, Chi Đoàn Viện Kiểm sát Nhân tỉnh tổ chức chương trình tặng quà cho người có công với cách mạng ở xã Ia Krái (huyện Ia Grai).
(GLO)- Ngày 12-7, Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị giao ban công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Đội ngũ báo cáo viên, tuyên truyền viên của Đoàn không ngừng đổi mới, linh hoạt hình thức tuyên truyền, chủ động cập nhật thông tin, trau dồi kỹ năng để đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ công tác trong tình hình mới.
(GLO)- Cuộc thi Tài năng dẫn chương trình “Én học đường” trong học sinh-sinh viên năm 2024 do Tỉnh Đoàn Gia Lai tổ chức vào sáng 30-6 tại Khách sạn Pleiku là cơ hội để các thí sinh thể hiện tài năng và bản lĩnh sân khấu.
(GLO)- Theo thông tin từ đội “Tư vấn-tiếp sức mùa thi” tại điểm thi Trường THPT Pleiku (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), sáng 28-6, đội hình tình nguyện đã đến nhà chở thí sinh D.T.H.X (tổ 4, phường Thống Nhất, TP. Pleiku) ngủ quên giờ đi thi đến địa điểm thi kịp thời gian quy định.
(GLO)- Nhà ở gần điểm thi, chị Vũ Thị Nô En-Phó Bí thư Đoàn thị trấn Chư Ty (huyện Đức Cơ, tỉnh Gia Lai) đã tự bỏ tiền để nấu các suất ăn miễn phí, hỗ trợ chỗ nghỉ trưa cho các thí sinh tham gia kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
(GLO)- Ở tuổi 65, bà Trần Thị Lý (38D, đường Hùng Vương, TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) vẫn tham gia “tiếp sức” cho các thí sinh bằng hình thức: tặng đồ dùng học tập, sữa, bánh ngọt…Việc làm của bà Lý góp phần lan tỏa hành động đẹp trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
(GLO)- Với mục đích đoàn kết, tập hợp thanh niên, nhiều câu lạc bộ (CLB) theo sở thích đã được thành lập bởi tổ chức Đoàn-Hội các cấp. Không chỉ kết nối thành viên, các CLB đã triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa vì cộng đồng, góp phần định hướng và lan tỏa lối sống đẹp trong thế hệ trẻ.
(GLO)- Chương trình “Học kỳ trong quân đội” năm 2024 do Tỉnh Đoàn Gia Lai phối hợp với Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức từ ngày 11 đến 20-6 đã trở thành sân chơi bổ ích, giúp 120 “chiến sĩ nhí” rèn sức vóc, luyện tinh thần và trưởng thành hơn.
(GLO)- Trồng mới 150.000 cây xanh là chỉ tiêu mà tuổi trẻ Gia Lai đặt ra trong Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024 nhằm chung tay phủ xanh đất trống, đồi trọc.