(GLO)- Trước tình hình tai nạn giao thông (TNGT) gia tăng đáng lo ngại, huyện Mang Yang đang nỗ lực triển khai các giải pháp nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tuần tra và xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trật tự, an toàn giao thông (ATGT).
Gần đây xảy ra nhiều vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng trên đường cao tốc mà đáng ra có thể tránh được nếu các tài xế liên quan không coi cao tốc như “đường làng”.
(GLO)- Chiều 15-6, Ban An toàn giao thông tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị tuyên truyền, phổ biến pháp Luật Giao thông đường bộ cho 100 cán bộ, người có uy tín, thanh niên và người dân tại làng Plei Hlốp (xã Chư Don, huyện Chư Pưh).
(GLO)- Trong 5 tháng đầu năm nay, huyện Kbang đã kéo giảm số vụ và số người chết do tai nạn giao thông (TNGT) so với cùng kỳ năm ngoái. Để có được kết quả này, Công an huyện đã quyết liệt triển khai các giải pháp bảo đảm trật tự an toàn giao thông (TTATGT) và xử lý nghiêm các hành vi vi phạm.
(GLO)- Qua thống kê từ ngày 1-1 đến 28-5, Công an TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã ghi nhận và gửi thông báo 4.271 trường hợp vi phạm Luật Giao thông đường bộ thông qua hệ thống camera giám sát xử lý phạt nguội của Công an tỉnh và thành phố.
(GLO)- Ngày 26-5, Ban An toàn giao thông phường Hoa Lư (TP. Pleiku) phối hợp với Đội Cảnh sát Giao thông-trật tự Công an thành phố tổ chức tuyên truyền, phổ biến Luật Giao thông đường bộ kết hợp gắn phản quang xe công nông cho người dân tại làng Ốp.
Những ngày gần đây, trên mạng xã hội (Facebook, TikTok…) liên tiếp xuất hiện hình ảnh, clip về những hành vi phản cảm như đỗ ô tô, trải thảm giữa quốc lộ dàn hàng nhảy múa, tập yoga…, vi phạm Luật Giao thông đường bộ, gây bức xúc dư luận.
Thời gian qua, xã Ia Din (huyện Đức Cơ) đã có nhiều cách làm hiệu quả trong công tác đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên địa bàn. Từ cách làm thiết thực đã góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế-xã hội của địa phương.
(GLO)- Sáng 6-5, Huyện Đoàn Kông Chro (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Trường THPT Hà Huy Tập tuyên truyền Luật Giao thông đường bộ và quy định về phòng-chống ma túy cho 800 em học sinh của trường.
(GLO)- Để góp phần kéo giảm tai nạn giao thông (TNGT) trong đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), Công an các địa phương ở Gia Lai đang triển khai đồng bộ nhiều giải pháp, trong đó tập trung vào hoạt động tuyên truyền nhằm nâng cao ý thức chấp hành Luật Giao thông đường bộ.
(GLO)- Thực hiện chỉ đạo của Giám đốc Công an tỉnh Gia Lai, lực lượng Cảnh sát Giao thông (CSGT) đã triển khai đồng bộ các biện pháp công tác và huy động tối đa lực lượng, phương tiện, kỹ thuật nghiệp vụ nhằm đảm bảo trật tự, an toàn giao thông.
(GLO)- Năm 2023, toàn tỉnh Gia Lai ghi nhận 48 vụ tai nạn giao thông (TNGT) liên quan đến học sinh (6-18 tuổi), làm chết 41 người, bị thương 30 người. Trong đó, nhiều vụ liên quan đến việc học sinh sử dụng xe mô tô, xe máy điện, xe đạp điện vi phạm Luật Giao thông đường bộ.
(GLO)- Việc lắp đặt camera giám sát trên địa bàn TP. Pleiku để ghi hình “phạt nguội” hành vi vi phạm trật tự an toàn giao thông (TTATGT) được xem là giải pháp hữu hiệu, góp phần nâng cao ý thức tham gia giao thông của người dân.
(GLO)- Thời gian qua, nhiều học sinh vi phạm trật tự an toàn giao thông (TTATGT) cũng như gây ra không ít vụ tai nạn giao thông (TNGT). Vì vậy, ngành chức năng và các đơn vị trường học ở Gia Lai tăng cường giải pháp để chấn chỉnh, ngăn ngừa tình trạng này.
(GLO)- Chiều 19-1, Huyện Đoàn Chư Păh phối hợp với Đoàn Thanh niên Công an huyện và Trung tâm Y tế tổ chức chương trình “Đông ấm 2023-Xuân tình nguyện 2024”. Tham gia chương trình có hơn 150 người dân và thiếu nhi xã Ia Phí.
(GLO)- Ngày 18-1, Phòng Cảnh sát Giao thông (Công an tỉnh Gia Lai) phối hợp với Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Ayun Pa tuyên truyền, giáo dục pháp luật về an toàn giao thông cho học sinh Trường tiểu học Bùi Thị Xuân, xã Chư Băh.