(GLO)- Sáng 24-7, Tỉnh ủy-HĐND-UBND-Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai long trọng tổ chức lễ dâng hoa, dâng hương Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
(GLO)- Ngày 23-7, đoàn công tác do Bí thư Tỉnh ủy Hồ Văn Niên dẫn đầu đã đến thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công trên địa bàn huyện Mang Yang.
Sáng 11-4, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai Châu Ngọc Tuấn dẫn đầu đoàn công tác tỉnh đến dâng hoa, dâng hương tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ Quốc gia Trường Sơn (tỉnh Quảng Trị).
Sáng 6-3, tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku), UBND tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị đối thoại với cán bộ, hội viên phụ nữ trên địa bàn tỉnh với chủ đề “Các chính sách hỗ trợ phụ nữ phát triển kinh tế”.
(GLO)- Sáng 6-3, tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku), UBND tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị đối thoại với cán bộ, hội viên phụ nữ trên địa bàn tỉnh với chủ đề “Các chính sách hỗ trợ phụ nữ phát triển kinh tế”.
Nhân dịp đầu xuân Giáp Thìn 2024, chiều 19-2, tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku), Thường trực Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai trang trọng tổ chức buổi gặp mặt đại diện trí thức, văn nghệ sĩ và đội ngũ người làm báo trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Ngày 31-1, Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung dẫn đầu đoàn công tác đến thăm, tặng quà một số đơn vị quân đội và gia đình các đồng chí nguyên lãnh đạo tỉnh nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2023), chiều 24-7, đoàn công tác do Phó Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai Dương Mah Tiệp làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiêu biểu tại các phường: Phù Đổng, Thống Nhất, Yên Đổ (TP. Pleiku).
(GLO)- Ngày 12-1, đoàn công tác do đồng chí Huỳnh Quang Thái-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Gia Lai làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết các đồng chí nguyên là lãnh đạo tỉnh cùng gia đình người có công tiêu biểu tại thị xã An Khê và huyện Kông Chro. Cùng đi có lãnh đạo Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Sở Tài nguyên và Môi trường.
(GLO)- Ngày 15-7, tại trụ sở Tiếp công dân tỉnh Gia Lai, Thường trực HĐND tỉnh phối hợp với Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh và UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ tháng 7-2022. Các ông, bà: Ayun H'Bút-Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Hồ Phước Thành-Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì buổi tiếp công dân.
(GLO)- Nhân dịp kỷ niệm 97 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2022), Báo Gia Lai vui mừng đón tiếp các đồng chí lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể cấp tỉnh; các huyện, thị xã, thành phố; các cơ quan, tổ chức, đơn vị lực lượng vũ trang, doanh nghiệp… đến thăm, tặng hoa chúc mừng.
(GLO)- Ngày 15-3-2022, buổi Gặp mặt kỷ niệm 75 năm Ngày truyền thống Báo Gia Lai (16/3/1947–16/3/2022) và đón nhận Huân chương Lao động hạng nhất, đã diễn ra trang trọng và thành công tốt đẹp.
(GLO)- Chiều 24-12, Hội Nhà báo tỉnh Gia Lai đã tổ chức Hội nghị gặp mặt phóng viên các cơ quan đại diện, văn phòng thường trú trên địa bàn tỉnh năm 2021.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 91 năm Ngày truyền thống Mặt trận Tổ quốc Việt Nam (18/11/1930-18/11/2021), trong 2 ngày (5 và 6-11), các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã đến dự Ngày hội Đại đoàn kết dân tộc ở các khu dân cư trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Nhân dịp kỷ niệm 96 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2021), Báo Gia Lai và Hội Nhà báo tỉnh Gia Lai vui mừng, phấn khởi được các đồng chí lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; lãnh đạo các ban, sở, ngành, đoàn thể cấp tỉnh; các huyện, thị xã, thành phố, các cơ quan, đơn vị lực lượng vũ trang, doanh nghiệp… đến thăm, tặng hoa chúc mừng.
(GLO)- Nhằm theo dõi và nắm bắt tình hình trong ngày bầu cử, các đồng chí lãnh đạo tỉnh Gia Lai đã đi kiểm tra thực tế tại một số khu vực bỏ phiếu ở các địa phương trong tỉnh.