(GLO)- Chiều 7-5, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai, nhóm từ thiện thanh niên Chư Prông và tổ chức từ thiện Nghĩa tình quê hương (thành phố Hồ Chí Minh), phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức chương trình “Mùa hè yêu thương” trao nhà tình thương, tặng quà cho đồng bào nghèo và học sinh khó khăn trên địa bàn các xã Ia Pia, Ia Kly, huyện Chư Prông.
Theo đó, Chương trình đã trao tặng 400 phần quà (400.000 đồng/phần) cho 200 hộ nghèo và 200 em học sinh khó khăn trên địa bàn xã Ia Pia, đồng thời bàn giao 11 căn nhà tình thương cho 11 hộ khó khăn về nhà ở của hai xã Ia Pia, Ia Kly với tổng trị giá trên 400 triệu đồng do tổ chức từ thiện Nghĩa tình quê hương và các nhà hảo tâm tại thành phố Hồ Chí Minh tài trợ. Ngoài ra, chính quyền địa phương còn tặng các gia đình về nhà mới những phần quà ý nghĩa.
Ảnh: Hồng Ngọc
Đây là hoạt động ý nghĩa, thiết thực nhằm góp phần chia sẻ những khó khăn đối với gia đình nghèo và học sinh vùng sâu, vùng xa trên địa bàn huyện Chư Prông phấn đấu vươn lên trong cuộc sống và học tập.
(GLO)- Ngày 13-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với ông Nguyễn Xuân Kiên (thị trấn Chư Sê)-đại diện cho Nhóm những người bạn TP. Hồ Chí Minh và UBND xã Ayun tổ chức tặng quà cho người nghèo và học sinh khó khăn trên địa bàn xã.
(GLO)- Ngày 12-7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Ia Pa, UBND xã Ia Broăi (huyện Ia Pa) và gia đình bà Lê Thị Ngọc (quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh) trao tặng quà cho người nghèo và học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương.
(GLO)- Trong 2 ngày (8 và 9-7), Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện, Đak Đoa và Mang Yang đã phối hợp với các đoàn từ thiện trong và ngoài tỉnh tổ chức nhiều chương trình tặng quà cho người nghèo, học sinh khó khăn trên địa bàn.
(GLO)- Chiều 5-7, tại Nhà Thiếu nhi TP Pleiku, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) tỉnh Gia Lai tổ chức Lễ khai mạc Hành trình Đỏ lần thứ IX và Tôn vinh người hiến máu tiêu biểu năm 2024.
(GLO)- Ngày 4-7, tại TP. Pleiku, Khối thi đua III, Công đoàn viên chức Việt Nam đã tổ chức trao hỗ trợ xây nhà tình nghĩa cho đoàn viên Công đoàn có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Sáng 4-7, Hội Bảo trợ người khuyết tật và bảo vệ quyền trẻ em tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 11, khóa V để sơ kết hoạt động công tác Hội 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Vào dịp hè, lượng máu dự trữ thường có chiều hướng thiếu hụt do số người hiến máu giảm. Nhằm chủ động bổ sung lượng máu cho các cơ sở y tế, nhiều địa phương trong tỉnh Gia Lai đã triển khai kế hoạch hiến máu tình nguyện (HMTN) với mục tiêu không để xảy ra tình trạng thiếu máu.
(GLO)- Nhắc đến vợ chồng ông Siu Nam-bà Rơ Châm Lang, người dân làng C (xã Gào, TP. Pleiku) ai cũng thương xót vì cả 2 đều bị bệnh tật trong khi gia cảnh rất khó khăn. Hiện nay, gia đình ông rất cần sự giúp đỡ của mọi người.
(GLO)- Phong trào hiến máu tình nguyện (HMTN) trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã thu hút đông đảo các tầng lớp nhân dân và tình nguyện viên tham gia. Đặc biệt, nhiều gia đình luôn gương mẫu, đi đầu trong phong trào mang ý nghĩa nhân văn này.
(GLO)- Ngày 23-6, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai và Hội Chữ thập đỏ huyện Ia Grai phối hợp với Câu lạc bộ Những người tình nguyện TP. Hồ Chí Minh tặng quà cho đồng bào nghèo và học sinh khó khăn tại xã Ia Grăng.
(GLO)- Ngày 22-6, Hội Bảo trợ người khuyết tật và Bảo vệ quyền trẻ em tỉnh Gia Lai phối hợp với Công ty Best Express-Chi nhánh Gia Lai tổ chức chương trình “Cơm no đến trường” cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại chùa Bửu Châu và Mái ấm Sao Mai.
(GLO)- Ngày 20-6, Ban vận động hiến máu tình nguyện huyện Krông Pa phối hợp với bệnh viện đa khoa tỉnh Gia Lai tổ chức lễ phát động hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
(GLO)-Những năm qua, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Prông đã tích cực phối hợp với các tổ chức thành viên và các ban, ngành trên địa bàn huyện triển khai các chương trình, hoạt động thiết thực nhằm hỗ trợ người nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
(GLO)- Sáng 14-6, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tôn vinh người HMTN tiêu biểu năm 2024.
(GLO)- Chiều 13-6, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê phối hợp với UBND xã Chư Pơng trao nhà Chữ thập đỏ cho gia đình ông Rmah Jil (làng Hố Bua, xã Chư Pơng), gia đình ông Rmah Jil thuộc diện hộ nghèo, khó khăn tại địa phương.