(GLO)- Bản tin hôm nay có những nội dung: Tổ chức lễ cầu siêu tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng; Tuổi trẻ Gia Lai thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sĩ; Pleiku là 1 trong 5 đơn vị trên thế giới được trao giải thưởng Sáng kiến Bloomberg Philanthropies; Thực tập phương án cứu người đuối nước...
(GLO)- Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024 đang diễn ra sôi nổi với nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa hướng về cộng đồng. Với khí thế sôi nổi và tinh thần nhiệt huyết, tuổi trẻ Gia Lai quyết tâm triển khai thực hiện chiến dịch thành công, hiệu quả, đóng góp công sức xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh và đảm bảo an sinh xã hội.
(GLO)-Với sự nhiệt huyết và khát khao cống hiến, tuổi trẻ Gia Lai đã thể hiện vai trò xung kích trên các mặt trận, thực hiện nhiều công trình, phần việc có ý nghĩa cho cộng đồng.
(GLO)- Tuổi trẻ Gia Lai tiếp tục đoàn kết, phát huy tinh thần xung kích tình nguyện để thực hiện tốt các phong trào, hoạt động Đoàn là ý kiến chỉ đạo của Phó Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai Nguyễn Thị Thanh Lịch tại buổi làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn vào chiều 22-3.
(GLO)- Khắc ghi lời Bác dạy: “Đâu cần thanh niên có, việc gì khó có thanh niên”, tuổi trẻ Gia Lai luôn phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sẵn sàng đảm nhận việc khó, việc mới. Qua các phong trào, những tập thể, cá nhân điển hình tiên tiến đã được phát hiện, tuyên dương, tạo hiệu ứng tích cực và lan tỏa sâu rộng trong cộng đồng.
(GLO)- Suốt 92 năm qua, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh luôn giữ vững vai trò là đội dự bị tin cậy của Đảng, là lực lượng xung kích trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Tự hào, phát huy truyền thống đó, tuổi trẻ Gia Lai đã và đang tiên phong đổi mới, sáng tạo thực hiện các phong trào, hoạt động, chung tay cùng hệ thống chính trị xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
(GLO)- Từ ngày 12 đến 14-10, tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku) đã diễn ra Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Gia Lai lần thứ XV (nhiệm kỳ 2022-2027). Với tinh thần làm việc nghiêm túc, trách nhiệm, các đại biểu đã bầu ra Ban Chấp hành Tỉnh Đoàn, Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn khóa XV. Đại hội cũng đã thông qua Nghị quyết Đại hội, quyết định nhiều nhiệm vụ, chỉ tiêu quan trọng trong công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi nhiệm kỳ mới.
(GLO)- Sáng 13-10, Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Gia Lai lần thứ XV (nhiệm kỳ 2022-2027) đã chính thức khai mạc. Đến dự và chúc mừng Đại hội, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy Rah Lan Chung đã có bài phát biểu chỉ đạo quan trọng. Báo Gia Lai điện tử trân trọng giới thiệu toàn văn bài phát biểu của đồng chí.
(GLO)- Hướng về Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Gia Lai lần thứ XV (nhiệm kỳ 2022-2027), tuổi trẻ toàn tỉnh đã có nhiều công trình, phần việc ý nghĩa thiết thực chào mừng. Các hoạt động lan tỏa rộng khắp, tạo dấu ấn cho sự kiện chính trị quan trọng, ý nghĩa của tuổi trẻ tỉnh nhà.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2022), tối 26-7, tại Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh Gia Lai, Tỉnh Đoàn phối hợp với Sở Lao động-Thương binh và Xã hội, Cục Chính trị Quân đoàn 3, Binh đoàn 15, Hội Cựu chiến binh tỉnh tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng, liệt sĩ. Mỗi ngọn nến, một nén hương thơm đã được thắp lên từ lòng tri ân của những người đang sống trong hòa bình.
(GLO)- Với mong muốn lan tỏa lối sống xanh, tuổi trẻ Gia Lai đã kết nối những người yêu thiên nhiên chung tay bảo vệ môi trường sống từ những việc làm nhỏ nhất.
(GLO)- Những ngày qua, dư luận cả nước, đặc biệt là giới trẻ đã dành những tình cảm đặc biệt trân quý đối với hành động dũng cảm cứu người đuối nước của Trung úy Thái Ngô Hiếu-cán bộ Phòng Cảnh sát Phòng cháy chữa cháy và Cứu nạn cứu hộ (Công an tỉnh Đồng Nai) và anh Nguyễn Đức Chính (trú tại tổ dân phố số 8, thị trấn Thịnh Long, huyện Hải Hậu, tỉnh Nam Định).
(GLO)- Với chủ đề “Tuổi trẻ sáng tạo“, trong Tháng Thanh niên năm 2022, tuổi trẻ toàn tỉnh Gia Lai đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa, lan tỏa sâu rộng nhằm lập thành tích chào mừng kỷ niệm 91 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2022) và Đại hội Đoàn các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Gia Lai lần thứ XV (nhiệm kỳ 2022-2027).
(GLO)- “Tôi và dự án tình nguyện“ là chủ đề Hội thi “Thắp sáng ước mơ tuổi trẻ Gia Lai“ năm học 2021-2022 do Tỉnh Đoàn phối hợp Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức trong 2 ngày (8 và 9-1).
(GLO)- Sáng 9-1, Tỉnh Đoàn Gia Lai phối hợp với Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức lễ trao giải hội thi “Thắp sáng ước mơ tuổi trẻ Gia Lai“ năm học 2021-2022 với chủ đề “Tôi và dự án tình nguyện“.
(GLO)- Sáng 8-10, Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn tổ chức lễ phát động chương trình “Tuổi trẻ Gia lai chung sức vượt qua đại dịch Covid-19“. Dự lễ phát động có các phòng, ban chức năng của Tỉnh Đoàn; đại diện các Mạnh Thường Quân và đội xe tình nguyện vận chuyển vật phẩm hỗ trợ công tác phòng-chống dịch Covid-19.