(GLO)- Ngày 17-7, tại Thư viện huyện Đức Cơ, Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao huyện tổ chức chương trình “Trang sách mùa hè” và gặp mặt bạn đọc thân thiết năm 2024.
(GLO)- Mùa hè năm nay, các tổ chức Đoàn trong tỉnh Gia Lai đã phối hợp triển khai nhiều chương trình rèn luyện kỹ năng, trại hè di sản, tạo cơ hội để thanh thiếu nhi có thể vui chơi và trải nghiệm những điều mới mẻ.
(GLO)- Tại Trường THCS Dân tộc nội trú huyện Kbang, Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh Gia Lai phối hợp với Huyện Đoàn Kbang vừa tổ chức chương trình giáo dục kỹ năng sống với chủ đề “Ước mơ em-Tương lai em”.
(GLO)- Ngày 21-6, Phòng Công tác Đảng và Công tác Chính trị (Công an tỉnh Gia Lai) phối hợp với Thành Đoàn Pleiku, Trung tâm Huấn luyện và Bồi dưỡng nghiệp vụ Công an tỉnh, Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku bế mạc chương trình Học làm chiến sĩ công an lần thứ III-năm 2024.
(GLO)- Sáng 18-6, Trung tâm Ngoại ngữ Lalisa đã tổ chức khai giảng lớp Tiếng anh Hạnh phúc 2 cho 10 thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đăng sinh sống tại Trung tâm bảo trợ xã hội tổng hợp tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Với việc triển khai nhiều công trình, phần việc thiết thực, tuổi trẻ huyện Đak Đoa đã góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho các em thiếu nhi trên địa bàn.
(GLO)- Sáng 15-6, Phòng Công tác Đảng và Công tác Chính trị (Công an tỉnh Gia Lai) phối hợp với Thành Đoàn Pleiku, Trung tâm Huấn luyện và Bồi dưỡng nghiệp vụ Công an tỉnh, Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku tổ chức ra quân Học làm chiến sĩ công an lần thứ III-năm 2024.
Sáng 1.6, tại Cung văn hóa thanh thiếu nhi tỉnh Quảng Ninh, T.Ư Đoàn, Hội đồng Đội T.Ư và UBND tỉnh Quảng Ninh phối hợp tổ chức chương trình khai mạc hè, hưởng ứng tháng hành động vì trẻ em và Ngày cao điểm chiến sĩ tình nguyện hỗ trợ thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn năm 2024.
(GLO)- Sáng 30-5, tại Trường Tiểu học Nguyễn Viết Xuân (thị trấn Nhơn Hòa), UBND huyện Chư Pưh đã tổ chức lễ phát động “Tháng hành động vì trẻ em” năm 2024.
(GLO)- Bắt đầu triển khai thí điểm từ giữa năm học 2023-2024, mô hình “Sinh hoạt Đội số” đã và đang trở thành sân chơi bổ ích, thu hút đông đảo đội viên, học sinh tại các liên đội trên địa bàn tỉnh Gia Lai tham gia.
(GLO)- Chiều 7-5, tại xã Ia Lang (huyện Đức Cơ), Tỉnh Đoàn-Hội đồng Đội tỉnh Gia Lai tổ chức chương trình “Thắp sáng ước mơ thiếu nhi Gia Lai” năm 2024. Dự chương trình có lãnh đạo Tỉnh Đoàn, Huyện ủy-UBND huyện Đức Cơ, Đảng ủy-UBND xã Ia Lang cùng 100 thiếu nhi của xã Ia Lang.
(GLO)- Tại mảnh đất Điện Biên anh hùng, Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Hội đồng Đội Trung ương vừa tổ chức Liên hoan “Chiến sĩ nhỏ Điện Biên” lần thứ V-2024 với sự tham gia của 200 thiếu nhi tiêu biểu đến từ các tỉnh, thành phố trong cả nước.
(GLO)- Sáng 5-5, Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh phối hợp với Phòng Giáo dục và Đào tạo TP. Pleiku tổng kết và trao giải Hội thi vẽ tranh “Thiếu nhi Gia Lai làm nghìn việc tốt” năm 2024. Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954-7/5/2024).
(GLO)- Từ ngày 28 đến 30-4, tại Upes Garden (TP. Pleiku), Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh Gia Lai tổ chức chương trình Kỹ năng sống “Thiếu nhi 5.0” với sự tham gia của 33 học viên từ 8-13 tuổi.
(GLO)- Sáng 16-4, Thư viện tỉnh Gia Lai phối hợp với Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao huyện Kông Chro tổ chức Ngày sách và văn hóa đọc Việt Nam năm 2024.
(GLO)- Ngày 24-2, tại Trường Tiểu học Kim Đồng (xã Ia Le, huyện Chư Pưh), anh Đỗ Đức Thanh-Phó Bí thư Tỉnh Đoàn đã đến trao 5 bộ máy vi tính với tổng trị giá 35 triệu đồng.
Bản tin hôm nay có những thông tin đáng chú ý sau: Tăng cường thực hiện các giải pháp phòng, chống hạn hán, thiếu nước; Ngành Ngân hàng Gia Lai thúc đẩy thanh toán không dùng tiền mặt; Công ty Điện lực Gia Lai đầu tư hoàn thiện lưới điện nông thôn...