(GLO)- Sáng 28-1, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Gia Lai tổ chức lễ tiễn quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự, xuất ngũ trở về địa phương. Đại tá Lê Trọng Thủy-Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh dự và phát biểu động viên.
(GLO)- Ngày 9-1, Công an huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết công tác Công an năm 2023 và triển khai chương trình công tác năm 2024.
(GLO)- Ngày 30-11 và 1-12, UBND huyện Krông Pa và Chư Sê (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết công tác quốc phòng, quân sự địa phương (QP-QSĐP) năm 2023, triển khai nhiệm vụ năm 2024.
(GLO)- Sáng 22-12, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh tổ chức buổi tọa đàm chủ đề “Cán bộ trẻ Bộ đội Biên phòng tỉnh đoàn kết, xung kích, sáng tạo, quyết thắng“ với sự tham dự của 35 đại biểu đến từ các cơ quan, đơn vị.
U23 Đài Bắc (Trung Hoa) được xem là đối thủ thích hợp để U23 Việt Nam hướng đến mục tiêu giành 3 điểm ở bảng I, không những vậy, thầy trò HLV Park Hang-seo còn muốn thắng đậm.
Sau gần 20 ra mắt, Hoa cỏ may đã đưa nhiều tên tuổi trở thành ngôi sao của showbiz. Bộ phim từng gây sốt màn ảnh một thời khiến thế hệ 7x, 8x thổn thức.
(GLO)- Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Gia Lai vừa phát động phong trào thi đua quyết thắng năm 2020 với chủ đề: “Dân chủ, đoàn kết, trí tuệ, kỷ cương, nêu gương, quyết thắng“.
(GLO)- Sáng 28-9, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức gặp gỡ các cơ quan thông tấn báo chí để giới thiệu nội dung tuyên truyền chào mừng Đại hội thi đua Quyết thắng lực lượng vũ trang tỉnh lần thứ XVII, giai đoạn 2013-2018. Đại tá Lê Tuấn Hiền-Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh chủ trì buổi gặp gỡ.
(GLO)- Ngày 21-9, Sư đoàn 320 (Quân đoàn 3) tổ chức Đại hội Thi đua quyết thắng gia đoạn 2013-2018. Dự và chỉ đạo đại hội có Đại tá Thái Văn Minh-Tư lệnh Quân đoàn, đại diện các địa phương, đơn vị kết nghĩa với Sư đoàn cùng 48 đại biểu là những bông hoa tiêu biểu trong phong trào Thi đua quyết thắng của Sư đoàn trong 5 năm qua.
(GLO)- Sáng 1-12, Trường Quân sự (Quân đoàn 3) tổ chức phát động đợt thi đua cao điểm với chủ đề “65 ngày đêm xung kích, sáng tạo, quyết thắng“ chào mừng kỷ niệm 65 năm Ngày truyền thống Thanh niên Quân đội và Ban Thanh niên Quân đội (8/2/1952-8/2/2017). Đây là đơn vị được Cục Chính trị Quân đoàn 3 chỉ đạo tổ chức phát động điểm để rút kinh nghiệm cho toàn Quân đoàn.