Nhiều dự án tại TP.Kon Tum (Kon Tum) đang có nguy cơ chậm tiến độ vì địa phương này chưa ban hành giá đất cụ thể để phục vụ việc lập phương án bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng.
(GLO)- Chiều 21-9, Đoàn khảo sát của Văn phòng Thường trực Ban Chỉ đạo quốc gia về phòng-chống thiên tai Trung ương do ông Vũ Xuân Thành-Phó cục trưởng-Phó Chánh Văn phòng Ban Chỉ đạo quốc gia về phòng-chống thiên tai làm trưởng đoàn cùng đại diện Bộ Kế hoạch và Đầu tư; Bộ Tài chính… đã khảo sát thực tế tình hình sạt lở bờ sông, suối tại trạm bơm điện Chư Răng 2; khu vực thôn Quý Đức và khu vực cầu Ia Kdăm (huyện Ia Pa). Tham dự Đoàn khảo sát có ông Nguyễn Hữu Quế-Phó Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai và lãnh đạo các sở, ngành liên quan.
(GLO)- Công trình kè chống sạt lở suối Hội Phú là một trong những điểm nhấn quan trọng của TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) trong giai đoạn hiện nay. Khi công trình hoàn thành sẽ góp phần làm cho môi trường đô thị được cải thiện một bước do nạn ô nhiễm từ chất thải sinh hoạt của cư dân sống ở vùng con suối chảy qua; đồng thời kiến thiết một phần quan trọng bộ mặt của đô thị, mở ra không gian mới, tạo mỹ quan cho thành phố cao nguyên.
(GLO)- Ngay sau những ngày nghỉ Tết, tại một số công trình trọng điểm trên địa bàn tỉnh Gia Lai, không khí lao động đã bắt đầu tất bật với mục tiêu phấn đấu hoàn thành vượt kế hoạch đề ra, sớm đưa các công trình vào sử dụng.
(GLO)- Các đơn vị thi công đang tập trung huy động nhân lực, vật lực hoàn thành các gói thầu thuộc dự án kè chống sạt lở suối Hội Phú với quyết tâm đưa công trình này đi vào hoạt động cuối năm 2020. Sau khi dự án hoàn thành, TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) sẽ có được trục cảnh quan, sinh quyển đẹp, hấp dẫn ngay giữa lòng đô thị.
(GLO)- Kể từ khi công trình kè chống sạt lở suối Hội Phú (khu vực phường Phù Đổng, TP. Pleiku) bắt đầu xây dựng thì nhiều hộ dân xung quanh phải chịu cảnh nước ngập kèm mùi hôi thối vào mùa mưa.
(GLO)- Ông Lý Quốc Vinh-Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng huyện Phú Thiện-cho biết: Công trình kè chống sạt lở bờ sông Ia Sol đoạn qua thị trấn Phú Thiện có tổng chiều dài hơn 900 m.
(GLO)- Theo kế hoạch năm 2019, TP. Pleiku được bố trí hơn 280 tỷ đồng (ngân sách địa phương trên 214 tỷ đồng, ngân sách tỉnh hơn 41 tỷ đồng, vốn kiến thiết thị chính 13,6 tỷ đồng, vốn tăng cường cơ sở vật chất hơn 12 tỷ đồng) để triển khai thực hiện 37 công trình. Trong đó, khởi công mới 35 công trình và 2 công trình chuyển tiếp.