Sáng 22-7, đoàn lãnh đạo tỉnh Gia Lai do đồng chí Huỳnh Thế Mạnh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công ở xã Phú An (huyện Đak Pơ).
(GLO)- Sáng 20-6, đồng chí Huỳnh Thế Mạnh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Gia Lai đến thăm, chúc mừng Báo Gia Lai, Đài Phát thanh-Truyền hình tỉnh, Hội Nhà báo tỉnh nhân 99 năm Ngày báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2024).
(GLO)- Chiều 25-10, Ban Văn hóa-Xã hội HĐND tỉnh Gia Lai tiến hành khảo sát “Việc thực hiện cơ chế tự chủ tài chính và chế độ chính sách đối với công chức, viên chức, người lao động trong cơ sở y tế công lập trên địa bàn tỉnh giai đoạn 2020-2022” tại Sở Y tế tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Ngày 23-10, Ban Văn hóa-Xã hội HĐND tỉnh Gia Lai tiến hành giám sát “Việc thực hiện cơ chế tự chủ tài chính và chế độ chính sách đối với công chức, viên chức, người lao động trong cơ sở y tế công lập trên địa bàn tỉnh giai đoạn 2020-2022” tại Bệnh viện Đa khoa Gia Lai.
(GLO)- Chiều 31-8, UBND huyện Kbang (tỉnh Gia Lai) tổng kết năm học 2022-2023 và triển khai nhiệm vụ năm học 2023-2024. Tham dự hội nghị có ông Huỳnh Thế Mạnh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.
(GLO)- Sáng 24-4, đoàn giám sát do ông Huỳnh Thế Mạnh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Văn hóa-Xã hội HĐND tỉnh Gia Lai làm trưởng đoàn có buổi làm việc với UBND huyện Đức Cơ về việc huy động học sinh trong độ tuổi ra lớp đối với bậc THCS năm học 2022-2023 và tỷ lệ học sinh dân tộc thiểu số (DTTS) tiếp tục đi học sau khi tốt nghiệp THCS năm học 2021-2022 đến ngày 30-3-2023.
(GLO)- Trong suốt quá trình lãnh đạo cách mạng, Đảng ta luôn quan tâm xây dựng Đảng trong sạch vững mạnh, coi đây là nhiệm vụ then chốt, đặc biệt quan trọng, có ý nghĩa sống còn và được thể hiện xuyên suốt, nhất quán từ Cương lĩnh, Điều lệ cho đến các văn kiện của Đảng.
(GLO)- Chiều 19-8, thị xã Ayun Pa (tỉnh Gia Lai) long trọng tổ chức lễ công bố quyết định của Thủ tướng Chính phủ công nhận địa phương hoàn thành nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới năm 2020.
(GLO)- Chiều 5-8, Ban Nội chính Tỉnh ủy, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Ngân hàng Nhà nước-Chi nhánh tỉnh Gia Lai tổ chức lễ ký kết quy chế phối hợp trong công tác phòng-chống tham nhũng, tiêu cực giai đoạn 2022-2026.
(GLO)- Chiều 15-3, tại Pleiku Palace (TP. Pleiku), Báo Gia Lai đã tổ chức gặp mặt nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày truyền thống (16/3/1947-16/3/2022) và đón nhận Huân chương Lao động hạng nhất.
(GLO)- Chiều 28-2, đồng chí Huỳnh Thế Mạnh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã chủ trì cuộc họp để bàn về việc tổ chức Cuộc thi tìm hiểu “Gia Lai-90 năm hình thành và phát triển“ nhân kỷ niệm 90 năm Ngày thành lập tỉnh (24/5/1932-24/5/2022).
(GLO)- Chiều 11-2, Công ty TNHH một thành viên Cao su Mang Yang đã tổ chức Hội nghị đại biểu người lao động năm 2022, tổng kết hoạt động sản xuất, kinh doanh năm 2021.
(GLO)- Sáng 25-1, đoàn công tác của tỉnh Gia Lai do Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Văn hóa-Xã hội HĐND tỉnh Huỳnh Thế Mạnh làm Trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết Báo Gia Lai, Đài Phát thanh-Truyền hình tỉnh và gia đình các đồng chí nguyên Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, nguyên Trưởng các ban, ngành của tỉnh.
(GLO)- Sáng 4-1, Đảng bộ Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 8 (mở rộng) nhiệm kỳ 2020-2025 theo hình thức trực tuyến đến 115 tổ chức cơ sở Đảng trực thuộc nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ công tác năm 2021 và triển khai nhiệm vụ năm 2022. Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Huỳnh Thế Mạnh dự và chỉ đạo hội nghị.
(GLO)- Sáng 12-11, Ban Văn hóa-Xã hội HĐND tỉnh Gia Lai tổ chức buổi thẩm tra việc giải quyết các kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thứ 2, HĐND tỉnh khóa XII (nhiệm kỳ 2021-2026) thuộc thẩm quyền.
(GLO)- Sáng 8-11, Đài Phát thanh-Truyền hình (PT-TH) tỉnh Gia Lai tổ chức kỷ niệm 45 năm Ngày phát sóng đầu tiên (10/11/1976-10/11/2021) và đón nhận Cờ thi đua của Chính phủ, bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh.
(GLO)- Ngày 22-9, tại Sở Y tế, các đồng chí: Huỳnh Thế Mạnh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Ayun H'Bút-Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đã gửi tặng 5 phần quà cho 5 nhân viên y tế nhiễm Covid-19 trong thời gian làm nhiệm vụ.