(GLO)- Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai vừa tổng kết các hoạt động hưởng ứng Tháng Nhân đạo năm 2023. Theo đó, tổng giá trị thực hiện Tháng Nhân đạo năm 2023 đạt 8,3 tỷ đồng, đã trợ giúp cho 26.458 lượt người hưởng lợi.
(GLO)- Ngày 7-1, Hội Chữ thập đỏ tỉnh tổ chức “Chợ nhân đạo-Tết nhân ái“ tại xã Yang Bắc, huyện Đak Pơ. Tại đây, đông đảo người dân và các em thiếu nhi đã được nhận những phần quà ý nghĩa, từ đó có thêm điều kiện vui xuân, đón Tết.
(GLO)- Dù trời mưa nhưng ngay từ sáng sớm, hàng trăm người dân xã Ia Kreng (huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai) đã có mặt tại trụ sở UBND xã để tham gia chương trình Chợ nhân đạo. Ai cũng phấn khởi vì chương trình không chỉ khám bệnh, cấp thuốc miễn phí mà còn trao tặng cho bà con những phần quà thiết thực, ý nghĩa.
(GLO)- Từ tháng 5 đến nay, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai đã triển khai 3 mô hình “Chợ nhân đạo“ tại 2 huyện Mang Yang và Chư Prông nhằm góp phần chia sẻ với người dân vùng khó.
(GLO)- Ngày 13-6, tại xã Bình Giáo (huyện Chư Prông), Hội Chữ thập đỏ tỉnh tổ chức “Chợ nhân đạo“ nhằm hỗ trợ thực phẩm, hàng hóa thiết yếu cho người dân gặp khó khăn của xã Bình Giáo và xã Ia Din (huyện Đức Cơ).
(GLO)- Sáng 15-5, tại xã Đak Djrăng, huyện Mang Yang, Hội Chữ đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức lễ phát động Tháng Nhân đạo 2020 và tổ chức mô hình Chợ Nhân đạo nhằm hỗ trợ những người thuộc hộ nghèo, cận nghèo, khó khăn do ảnh hưởng của dịch bệnh Covid-19, gia đình có người khuyết tật…
(GLO)- Sáng 15-5, tại xã Đak Djrăng, huyện Mang Yang, tỉnh Gia Lai, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức lễ phát động Tháng Nhân đạo năm 2020 và triển khai mô hình Chợ Nhân đạo.