(GLO)- Chiều 25-7, Đoàn lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai do Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hồ Văn Niên làm Trưởng đoàn đã đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và chia buồn cùng gia quyến.
Đó là ý kiến chỉ đạo của Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Gia Lai Hồ Văn Niên tại Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc ở làng Kép 2 (xã Ia Mơ Nông, huyện Chư Păh) vào sáng 3-11.
(GLO)- Sáng 1-7, tại TP. Buôn Ma Thuột (tỉnh Đak Lak), Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đã chủ trì Hội nghị tổng kết thực hiện Nghị quyết số 10-NQ/TW ngày 18-1-2002 và Kết luận số 12-NQ/TW ngày 24-10-2011 của Bộ Chính trị về phát triển kinh tế-xã hội và bảo đảm quốc phòng an ninh vùng Tây Nguyên.
(GLO)- Chiều 23-4, Thường trực Tỉnh ủy Gia Lai tổ chức Hội nghị giao ban công tác phòng-chống tham nhũng quý I, triển khai nhiệm vụ công tác quý II-2021.
(GLO)- Chiều 22-4, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai đã có buổi làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Chư Sê về tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị năm 2020 và quý I-2021; phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm thời gian tới.
(GLO)- Sau 1 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, chiều 16-4, Hội nghị lần thứ 3 (mở rộng) Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Gia Lai khóa XVI đã hoàn thành nội dung, chương trình đề ra. Với tinh thần trách nhiệm cao, các đại biểu đã thẳng thắn thảo luận, đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác quý I và đóng góp ý kiến vào việc triển khai phương hướng, nhiệm vụ công tác quý II-2021, đồng thời tập trung góp ý cho dự thảo Nghị quyết của Tỉnh ủy về “xây dựng, nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ của tỉnh Gia Lai đủ phẩm chất, năng lực và uy tín, ngang tầm nhiệm vụ“.
(GLO)- Sáng 18-2, đồng chí Hồ Văn Niên-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã chủ trì Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy để nghe báo cáo tình hình trước, trong và sau Tết Nguyên đán 2021 và công tác phòng-chống dịch Covid-19.
(GLO)- Ngày 7-12, Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức Tọa đàm kỷ niệm 75 Ngày thành lập Đảng bộ tỉnh Gia Lai (10/12/1945-10/12/2020), nhằm ôn lại truyền thống cách mạng vẻ vang của Đảng bộ tỉnh, của các thế hệ cán bộ, đảng viên và nhân dân các dân tộc tỉnh nhà trong suốt 75 năm qua. Báo Gia Lai điện tử xin trích đăng Diễn văn của đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai tại buổi Tọa đàm.
(GLO)- Thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Gia Lai lần thứ XV (nhiệm kỳ 2015-2020) trong bối cảnh thời cơ, thuận lợi và không ít khó khăn, thách thức đan xen, song dưới sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của Trung ương, Đảng bộ, quân và dân các dân tộc trong tỉnh đã nỗ lực phấn đấu đạt được những thành tựu quan trọng trên tất cả các lĩnh vực.
(GLO)- Sáng 19-8, đoàn công tác của Ban Tổ chức Trung ương do đồng chí Phạm Minh Chính-Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng ban Tổ chức Trung ương làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Gia Lai để công bố Quyết định của Bộ Chính trị về công tác cán bộ.
(GLO)- Sáng 16-7, Đảng bộ huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) long trọng khai mạc phiên chính thức Đại hội đại biểu lần thứ XVII (nhiệm kỳ 2020-2025). Đến dự và chỉ đạo Đại hội, đồng chí Hồ Văn Niên-Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh đã có bài phát biểu quan trọng. Báo Gia Lai điện tử xin trân trọng giới thiệu.
(GLO)- Ngày 6-7, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh khóa XV tổ chức Hội nghị lần thứ 22 (mở rộng) để đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác 6 tháng đầu năm, đề ra nhiệm vụ trọng tâm công tác 6 tháng cuối năm 2020 và giải quyết một số công việc thuộc thẩm quyền.
Báo Gia Lai Điện tử xin trân trọng giới thiệu bài phát biểu của đồng chí Hồ Văn Niên-Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tại Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện Phú Thiện lần thứ XIX (nhiệm kỳ 2020-2025).
(GLO)- Thực hiện Quy định 1515-QĐ/TU, ngày 13/8/2019 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về trách nhiệm của người đứng đầu cấp ủy trong việc tiếp dân, đối thoại trực tiếp với dân và xử lý những phản ánh, kiến nghị của dân trên địa bàn tỉnh; sau khi thống nhất với Văn phòng Tỉnh ủy và các cơ quan có liên quan; Ban Nội chính Tỉnh ủy xây dựng kế hoạch tiếp công dân của đồng chí Bí thư Tỉnh ủy như sau: