Ủy ban nhân dân tỉnh Gia Lai trả lời kiến nghị của cử tri thị xã An Khê liên quan xây dựng đập điều hòa trên sông Ba để điều tiết nước phục vụ sinh hoạt, sản xuất của người dân.
(GLO)- Bộ Nông nghiệp và PTNT trả lời kiến nghị của cử tri Gia Lai về triển khai đầu tư xây dựng đập điều hòa Sông Ba để điều tiết nước cho thị xã An Khê, phục vụ sản xuất nông nghiệp của người dân.
(GLO)- Được Tổng Công ty Phát điện 2 (EVNGENCO2) quan tâm, chỉ đạo, cùng với sự đoàn kết, đồng lòng của tập thể lãnh đạo, cán bộ và nhân viên, Công ty Thủy điện An Khê-Ka Nak đã hoàn thành tốt công tác sản xuất điện năng, khai thác, sử dụng hiệu quả, đa mục tiêu nguồn nước.
(GLO)- Ngày 15-9, Phòng An ninh kinh tế (Công an tỉnh Gia Lai) và Công ty Thủy điện An Khê-Ka Nak đã ký kết chương trình phối hợp bảo đảm an ninh trật tự, an toàn công trình đập, hồ chứa thủy điện An Khê-Ka Nak.
(GLO)- Mặc dù gặp không ít khó khăn, thách thức, song nhờ linh hoạt, thích ứng, bám sát chỉ đạo của cấp trên và sự nỗ lực của tập thể cán bộ, người lao động, Công ty Thủy điện An Khê-Ka Nak đã hoàn thành xuất sắc các chỉ tiêu, nhiệm vụ năm 2022.
(GLO)- Để chủ động giảm nhẹ thiệt hại, Phó Trưởng ban Ban Chỉ huy phòng-chống thiên tai-Tìm kiếm cứu nạn (PCTT-TKCN) tỉnh Lưu Trung Nghĩa đã ký Công văn số 4202/BCH-PCTT về việc triển khai lệnh vận hành xả nước qua tràn hồ An Khê và Ka Nak.
(GLO)- Bước vào cao điểm mùa mưa bão, song song với vận hành sản xuất điện hiệu quả, sẵn sàng ứng phó với các tình huống có thể xảy ra, Công ty Thủy điện An Khê-Ka Nak (Tổng Công ty Phát điện 2) đã chủ động triển khai nhiều phương án để bảo đảm an toàn công trình hồ đập và tài sản, tính mạng người dân vùng hạ du.
(GLO)- Vừa qua, Công ty Thủy điện An Khê-Ka Nak đã tổ chức diễn tập phòng-chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn (PCTT-TKCN) năm 2022 tại đập tràn hồ thủy điện An Khê (phường An Phước, thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai).
(GLO)-Ngày 5-11, ông Kpă Thuyên-Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Chỉ huy phòng-chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn tỉnh Gia Lai cùng đoàn công tác tiếp tục đi kiểm tra tình hình khắc phục thiệt hại bão số 9 và công tác triển khai ứng phó với áp thấp nhiệt đới tại các huyện: Kbang, Kông Chro.
(GLO)- Theo dự báo của Đài Khí tượng Thủy văn khu vực Tây Nguyên, trong những ngày tới, trên địa bàn tỉnh Gia Lai nói chung và khu vực phía Đông nói riêng tiếp tục có mưa với lượng mưa trung bình 80-150 mm, có nơi trên 200 mm, mực nước các sông suối tiếp tục dâng cao. Để giảm thiểu thiệt hại về người, tài sản do thiên tai gây ra, UBND các huyện, thị xã phía Đông tỉnh đã triển khai đồng bộ nhiều giải pháp chủ động ứng phó lụt bão.
(GLO)- Sáng 15-11, tại hồ Ka Nak (thủy điện An Khê-Ka Nak) huyện Kbang, tỉnh Gia Lai, Tổng cục Thủy sản phối hợp với Sở Nông nghiệp và PTNT, Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Gia Lai tổ chức thả cá giống tái tạo nguồn lợi thủy sản năm 2019.
(GLO)- Nắng nóng kéo dài liên tục trên diện rộng với cường độ gay gắt, cộng với lưu lượng nước về hồ chứa thủy điện Ka Nak trên lưu vực sông Ba thiếu hụt đã ảnh hưởng nghiêm trọng đến công tác vận hành sản xuất điện và cấp nước cho hạ du của Nhà máy Thủy điện An Khê-Ka Nak.
(GLO)- Tiếp tục chương trình công tác tại tỉnh Gia Lai, sáng 4-6, đoàn công tác của Ban Tuyên giáo Trung ương do ông Phạm Ngọc Linh-Vụ trưởng Vụ Khoa học và Công nghệ làm trưởng đoàn đã đi khảo sát thực tế tại Thủy điện An Khê-Ka Nak (huyện Kbang, Gia Lai). Cùng đi có lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Thường trực Huyện ủy và Ban Tuyên giáo Huyện ủy Kbang.
(GLO)- Ngày 23-5, tổ đại biểu HĐND tỉnh được bầu tại huyện Kbang gồm các đồng chí: Đặng Phan Chung-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; Trương Văn Đạt-Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kbang và Nguyễn Thị Hồng Phương-Chánh án Tòa án nhân dân huyện Kbang đã tiến hành giám sát việc tái định canh, định cư thủy điện An Khê-Ka Nak.
(GLO)- Là làng tái định cư lòng hồ Thủy điện An Khê-Ka Nak, vài năm trở lại đây, làng Krối (xã Lơ Ku, huyện Kbang) đã có nhiều chuyển biến, đặc biệt là ổn định và phát triển sản xuất, xóa đói giảm nghèo. Đi đầu trong các phong trào là Bí thư chi bộ Đinh Bới.
(GLO)- Chiều 3-3, Phòng Cảnh sát phòng cháy chữa cháy-cứu nạn cứu hộ Công an tỉnh Gia Lai cho biết, một chiến sĩ của phòng đã hy sinh trong lúc cứu người bị nước lũ thủy điện An Khê-Ka Nak cô lập.