Bằng lối trang điểm nhẹ nhàng, kết hợp cùng mái tóc vàng được uốn xoăn bồng bềnh, Rosé trông vô cùng thanh tao nhưng cũng không kém phần lôi cuốn. Ảnh: DAZED KOREA
Chiếc váy dạ hội được cắt xẻ táo bạo giúp nữ ca sĩ khoe trọn đôi chân dài miên man, bờ vai trần thanh thoát cùng đường cong cơ thể quyến rũ. Ảnh: DAZED KOREA
Ảnh: DAZED KOREA
Chiếc váy dài cổ chữ V kết hợp cùng giày cao gót của Saint Laurent giúp giọng ca On the ground vừa thanh lịch, cổ điển vừa ngọt ngào, cuốn hút. Ảnh: DAZED KOREA
Cũng trong ấn bản lần này, Rosé đã có những chia sẻ thú vị về cuộc sống và công việc của bản thân. Nói về quá trình trở thành một người chơi guitar chuyên nghiệp, cô cho biết: “Vào thời điểm đó, YouTube rất phổ biến. Vì vậy khi xem video về các nhạc công chơi guitar, tôi nghĩ họ thật sự rất tuyệt và muốn trở thành một nghệ sĩ guitar. Càng học về cách chơi đàn, tôi càng muốn làm tốt hơn”. Ảnh: DAZED KOREA
Cô tiếp tục: “Sau đó, tôi nói với cha rằng mình sẽ dành hết tiền của bản thân để mua một cây đàn và cha đã mua cho tôi. Đến hiện tại, tôi vẫn sử dụng cây đàn đó”. Ảnh: DAZED KOREA
Khi được hỏi về lĩnh vực mà mình muốn mở rộng với tư cách một nghệ sĩ, chủ nhân hit Gone đáp: “Tôi đã nhận ra một điều rằng ca hát cũng là một hình thức trình diễn và tôi là người phải hát bằng cảm xúc của nhân vật trong ca khúc đó. Sẽ thật tuyệt nếu có thể chỉ tập trung vào việc hát, nhưng tôi còn phải nhìn vào máy quay và cùng lúc chú ý đến trang phục, kiểu tóc, lớp trang điểm”. Ảnh: DAZED KOREA
“Tôi cũng muốn trở thành người tự do thể hiện ở mọi lúc, mọi nơi. Điều mà trước đây tôi không thể làm. Trong tương lai, tôi mong mình sẽ là một người có thể truyền tải cảm xúc thật tốt. Một số bài hát có nhịp điệu khó hoặc các nốt chưa hoàn toàn phù hợp với tôi. Nhưng tôi muốn mình là ca sĩ có thể hát nhiều ca khúc, với đủ thể loại khác nhau để mở rộng giới hạn của bản thân”, thành viên BlackPink bày tỏ. Ảnh: DAZED KOREA
Nữ thần tượng cũng tiết lộ những câu chuyện đằng sau sự thành công của album solo đầu tay của mình. “Tôi đứng trước ống kính mỗi ngày để chuẩn bị những bức ảnh đưa vào album của mình. Trong 2 đến 3 tháng, tôi đã nói với nhiếp ảnh gia rằng bản thân không biết chính xác thời điểm mình sẽ sử dụng chúng nhưng tôi muốn tổng hợp thật nhiều ảnh của mình”, Rosé bộc bạch. Ảnh: DAZED KOREA
“Sau đó, nhiếp ảnh gia đã chờ đợi bên cạnh chúng tôi mỗi ngày và bắt đầu chụp ảnh mọi lịch trình của tôi. Tôi cũng đề xuất rằng những bức ảnh đen trắng mang lại cảm giác rock n’ roll sẽ rất tuyệt. Rồi một ngày nọ, tôi nhìn vào những tấm hình và đột nhiên muốn thử cắt dán chúng. Tôi nhớ những thứ này rất phổ biến khi tôi còn nhỏ. Và đó cũng là cách mà album này được thực hiện”, cô nói thêm. Ảnh: DAZED KOREA
Đại sứ toàn cầu của Saint Laurent cũng bày tỏ mong muốn được sống cho thực tại nhiều hơn: “Vì nhịp sống quá nhanh, chúng tôi đã quen với việc vừa chạy vừa xem những thứ sẽ diễn ra kế tiếp. Tôi cứ quên đi hiện tại vì bận suy nghĩ xem mình nên làm gì tiếp theo cũng như cần phải làm gì để tốt hơn. Do vậy, từ bây giờ, tôi sẽ tập trung vào những thứ khiến tôi hạnh phúc lúc này. Tôi không muốn bỏ lỡ bất kỳ khoảnh khắc nào cả”. Ảnh: DAZED KOREA
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.