(GLO)- Sáng 28-6, Ban Dân vận Tỉnh ủy Gia Lai tổ chức hội nghị sơ kết công tác dân vận và Quy chế dân chủ ở cơ sở 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Sáng 29-5, đoàn kiểm tra của Ban Chỉ đạo thực hiện Quy chế dân chủ ở cơ sở tỉnh Gia Lai đã kiểm tra việc thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở tại Sở Nông nghiệp và PTNT.
(GLO)- Sáng 9-6 đồng chí Phạm Thị Tố Hải-Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo thực hiện quy chế dân chủ tỉnh Gia Lai đã có buổi kiểm tra việc thực hiện quy chế dân chủ tại huyện Ia Grai và xã Ia Der trong 6 tháng đầu năm 2023.
(GLO)- Ngày 25-10, Ban dân vận Huyện ủy Chư Sê (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tập huấn công tác dân vận năm 2022 cho 147 cán bộ là Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch UBND, Phó Chủ tịch HĐND, chủ tịch UBMTTQ, Bí thư Đoàn Thanh niên, Chủ tịch Hội LHPN, Chủ tịch Hội Nông dân, Hội CCB, Công đoàn và cán bộ dân vận các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
(GLO)- Thời gian qua, Mặt trận và các tổ chức thành viên tham gia thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở, trong đó chú trọng công tác đối thoại, giám sát, phản biện xã hội, góp ý xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền.
(GLO)- Sáng ngày 11-11, Liên đoàn lao động (LĐLĐ) huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Ban Dân vận Huyện ủy, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức Hội nghị trực tuyến Tập huấn nghiệp vụ công tác Công đoàn năm 2021 và thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở cho 94 công đoàn cơ sở (CĐCS) trực thuộc.
(GLO)- Những năm qua, Đảng ủy, Ban Giám đốc Sở Tài chính luôn chú trọng thực hiện quy chế dân chủ (QCDC), đẩy mạnh công tác dân vận chính quyền. Qua đó, cán bộ, công chức, người lao động của đơn vị phát huy trí tuệ, chung sức đồng lòng thực hiện thắng lợi nhiệm vụ được giao.
(GLO)- Chiều 22-3, đoàn công tác của Ban Dân vận Trung ương do đồng chí Bùi Tuấn Quang-Phó Trưởng ban Dân vận Trung ương làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Thường trực Tỉnh ủy về kết quả thực hiện Kết luận số 120-KL/TW, ngày 7-1-2016 của Bộ Chính trị về tiếp tục đẩy mạnh, nâng cao chất lượng, hiệu quả của việc xây dựng và thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở.
(GLO)- Chiều 22-3, đoàn công tác do Phó Trưởng ban Dân vận Trung ương Bùi Tuấn Quang làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Thường trực Tỉnh ủy Gia Lai về kết quả thực hiện Kết luận số 120-KL/TW ngày 7-1-2016 của Bộ Chính trị về tiếp tục đẩy mạnh, nâng cao chất lượng, hiệu quả của việc xây dựng và thực hiện Quy chế dân chủ (QCDC) ở cơ sở.
(GLO)- Sáng ngày 5-12, Đoàn Kiểm tra của Ban Chỉ đạo Trung ương thực hiện Quy chế dân chủ ở cơ sở có buổi làm việc với phường Yên Thế, TP.Pleiku, tỉnh Gia Lai về việc thực hiện Quy chế dân chủ ở cơ sở.
(GLO)- Chiều 17-7, Ban Chỉ đạo thực hiện Quy chế dân chủ (QCDC) ở cơ sở cấp tỉnh tổ chức hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2019. Các đồng chí: Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng ban Chỉ đạo cấp tỉnh; Ayun H'Bút-Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Trưởng ban Chỉ đạo cấp tỉnh chủ trì hội nghị. Dự hội nghị còn có lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh.
(GLO)- Chiều 20-12, Ban Chỉ đạo tỉnh về thực hiện quy chế dân chủ (QCDC) ở cơ sở đã tổ chức hội nghị tổng kết việc thực hiện QCDC ở cơ sở năm 2018, triển khai nhiệm vụ năm 2019.
(GLO)- Thời gian qua, huyện Ia Pa (Gia Lai) đã chú trọng công tác dân vận chính quyền gắn với thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở, công khai, minh bạch trong quản lý, điều hành, tăng cường cải cách hành chính... Qua đó, huyện đã triển khai thực hiện có hiệu quả các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
(GLO)- Chiều 20-9, Đoàn công tác của Ban Chỉ đạo tỉnh về thực hiện Quy chế dân chủ ở cơ sở do đồng chí Huỳnh Văn Tâm-Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ làm Trưởng đoàn có buổi làm việc tại Sở thông tin và Truyền thông, cùng đi có các đồng chí là thành viên Ban chỉ đạo thực hiện QCDC ở cơ sở tỉnh.
(GLO)- Đoàn công tác của Thường trực Ban Chỉ đạo thực hiện Quy chế dân chủ (QCDC) cơ sở tỉnh vừa có buổi làm việc với Ban Chỉ đạo huyện Chư Prông về tình hình thực hiện QCDC trên địa bàn huyện.
Chiều 4-7, Đoàn kiểm tra của Ban Chỉ đạo Trung ương thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở do ông Vũ Đức Đam, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Thủ tướng Chính phủ, Phó Trưởng ban Chỉ đạo làm Trưởng đoàn, đã kiểm tra việc thực hiện quy chế dân chủ tại Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội.
(GLO)- Sáng 17-1-2018, tại phòng họp Huyện ủy, Huyện ủy Chư Pưh đã tổ chức Hội nghị tổng kết thực hiện quy chế dân chủ cơ sở năm 2017, triển khai nhiệm vụ năm 2018. Đồng chí Nguyễn Bá Thạch-Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy chủ trì hội nghị.