(GLO)- Sáng ngày thi cuối cùng của Kỳ thi THPT Quốc gia 2017, tại TP. Pleiku xuất hiện những cơn mưa lớn kéo dài. Dù vậy, các bậc phụ huynh vẫn kiên nhẫn đứng dưới trời mưa tầm tã trước các điểm thi, đôi mắt luôn dõi theo vào phòng thi chờ đợi các sĩ tử. Phóng viên Báo Gia Lai Điện tử đã kịp thời ghi lại những hình ảnh vô cùng cảm động, thân thương này.
Bất chấp trời mưa, các bậc phụ huynh luôn sát cánh cùng các thí sinh. Ảnh: Phương Vi
Áo mưa sẵn sàng trên tay đợi con hoàn thành bài thi. Ảnh: Hoàng Ngọc
Đợi con trong mưa. Ảnh: Phương Vi
Kết thúc buổi thi cuối cùng, trời Pleiku xuất hiện cơn mưa tầm tã, nhiều bậc phụ huynh sẵn sàng đội mưa, túc trực trước cổng trường thi đợi con. Ảnh: Phương Vi
Nhiều thí sinh đội mưa chờ bạn sau khi kết thúc hai môn thi đầu của bài thi tổ hợp. Ảnh: Hoàng Ngọc
Phụ huynh đội mưa chờ con. Ảnh: Trần Dung
Phụ huynh kiên nhẫn đội mưa chờ con hoàn thành bài thi sáng nay tại điểm thi Trường THPT Hoàng Hoa Thám (TP. Pleiku). Ảnh: Trần Dung
Thành viên đội tiếp sức mùa thi tại Trường THPT Lê Lợi (TP. Pleiku) giúp che mưa cho các thí sinh ra cổng trường sau khi kết thúc môn thi. Ảnh: Phương Vi
Thí sinh vội vã ra về giữa cơn mưa như trút nước trong ngày thi cuối. Ảnh: Hoàng Ngọc
Thí sinh tự do vội vã ra về dưới trời mưa sau khi hoàn thành kỳ thi. Ảnh: Hà Duy
Trời bất ngờ đổ mưa lớn sau khi kết thúc môn thi cuối cùng khiến các thí sinh mắc kẹt trong trường thi. Ảnh: Phương Vi
Sáng 25/7, tin từ UBND huyện Lạc Dương cho biết, các lực lượng chức năng đã phối hợp tìm kiếm và giải cứu kịp thời nhóm 3 du khách đến từ TP Hồ Chí Minh đi phượt và bị lạc trong rừng sâu thuộc Vườn quốc gia Bidoup-Núi Bà, trên địa phận huyện Lạc Dương.
Lễ hội Sầu riêng huyện Krông Pắc lần thứ II-năm 2024 với chủ đề “Sầu riêng Krông Pắc-Phát triển và hội nhập” sẽ diễn ra từ ngày 31/8 đến 2/9 tới tại trung tâm thị trấn Phước An, huyện Krông Pắc, tỉnh Đắk Lắk.
Quyền Bí thư Tỉnh ủy Lâm Đồng Nguyễn Thái Học yêu cầu tập trung chỉ đạo xác minh, điều tra, truy tố, xét xử, thi hành án các vụ việc, vụ án được Ban chỉ đạo Phòng chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh đưa vào diện theo dõi, chỉ đạo.
Tối 23/7, UBND xã Hiếu, huyện Kon Plông (Kon Tum) thông tin, lực lượng chức năng đang điều tra nguyên nhân vụ cháy nhà khiến 3 người trong 1 gia đình bị bỏng nặng.
Ông Đoàn Minh Thuận, Chủ tịch UBND xã Quảng Trực, huyện Tuy Đức (Đắk Nông) vừa thông tin: Trên địa bàn xã xảy ra vụ đuối nước thương tâm làm 2 bé trai tử vong tại bon Bu Prăng 2, xã Quảng Trực.
Phòng TN&MT huyện Kon Plông, Kon Tum vừa thu hồi 39 trường hợp thông báo giới thiệu địa điểm đất xây dựng biệt thự cho các hộ gia đình, cá nhân trái quy định của pháp luật, không có giá trị pháp lý.
Vụ sạt lở trên Quốc lộ 27 đã vùi lấp căn nhà của bà Võ Thị Phương ở thôn Trung Tâm, xã Đạ K’Nàng, huyện Đam Rông, tỉnh Lâm Đồng khiến 2 người thương vong.
Đối tượng nhiều lần thay tên đổi họ để lẩn trốn qua nhiều địa phương khác nhau vừa bị Công an huyện Di Linh, phối hợp với Công an tỉnh Thanh Hóa bắt giữ.
'Bác đã tận tụy cống hiến cho đất nước đến những giây phút cuối cùng của cuộc đời. Đây là một mất mát lớn của nhân dân cả nước', ông A Thái, Trưởng làng Le, xã Mô Rai, H.Sa Thầy, Kon Tum, bày tỏ.
Theo cơ quan công an, sau khi được đưa đến bác sĩ thăm khám, mẹ của 4 cháu nhỏ không nơi nương tựa sau khi mẹ bị bắt để thi hành án lại tiếp tục mang thai.
Sau khi dùng dao giải quyết mâu thuẫn khiến 2 người thương vong, nghi phạm cư ngụ tại huyện Đơn Dương, Lâm Đồng đã rời khỏi hiện trường, rồi ra đầu thú.