Đây là chương trình đánh dấu kỷ niệm 25 năm thiết lập quan hệ ngoại giao giữa Việt Nam và Hàn Quốc (9/1992-2017) diễn ra vào ngày 20 - 21/5 tại Công viên Lễ hội văn hóa Thế giới Gyeongju.
Là nhà thiết kế Việt Nam duy nhất tham gia chương trình, NTK Thuận Việt đã giới thiệu đến khán giả Hàn Quốc bộ sưu tập mới nhất của mình với tên gọi Hương Sắc Việt Nam.
Đây là những mẫu thiết kế được thiết kế dựa trên sự kết hợp của hình ảnh chim Hạc cùng các họa tiết hoa văn cổ của Việt Nam.
Bộ sưu tập mang ý nghĩa giới thiệu đến bạn bè quốc tế về một Việt Nam tươi đẹp , bình an và hạnh phúc.
BST trung thành với kiểu dáng áo dài truyền thống, sử dụng kỹ thuật ép nhiệt hiện đại kết hợp cùng nghệ thuật thêu tay truyền thống, nhằm tạo nên những hình ảnh 3D sống động.
Hương Sắc Việt Nam chụp tại Bulguksa (hay còn gọi là Phật Quốc Tự) - một trong những di tích được Unesco công nhận là di sản thế giới. Bulguksa là một ngôi chủa cổ ở tỉnh Bắc Gyeongsang.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.