(GLO)- Ngày 25-6, Ủy ban MTTQ huyện Kbang (tỉnh Gia Lai) tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ IX (nhiệm kỳ 2024-2029).Tại đây, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện đã tiếp nhận 700 triệu đồng xây nhà "Đại đoàn kết" từ nguồn Quỹ Vì người nghèo tỉnh.
(GLO)- Chiều 30-5, HĐND huyện Chư Sê khoá X (nhiệm kỳ 2021-2026) đã tổ chức kỳ họp lần thứ 15 (chuyên đề) để giải quyết các công việc thuộc thẩm quyền. Bà Kpui H’Blê-Phó Chủ tịch HĐND huyện chủ trì kỳ họp.
(GLO)- Sáng 27-5, UBND TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) phối hợp cùng Trung tâm Chính trị thành phố khai giảng lớp tập huấn, bồi dưỡng kiến thức cho già làng, người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số năm 2024.
(GLO)- Thiết thực lập thành tích chào mừng đại hội MTTQ Việt Nam các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam lần thứ X (nhiệm kỳ 2024-2029), Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phấn đấu vận động để xây dựng 350 nhà “Đại đoàn kết” cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn.
(GLO)- Sáng 17-5, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam TP. Pleiku tổ chức hội nghị tuyên truyền, phổ biến, giáo dục, pháp luật năm 2024.
(GLO)- Trong 2 ngày (13 và 14-5), Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai đã tổ chức đoàn công tác đến thăm, chúc mừng Đại lễ Phật đản Phật lịch 2568-Dương lịch 2024 tại một số địa phương trong tỉnh.
(GLO)- Chiều 4-5, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Đức Cơ (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức hội nghị lần thứ 13 (bất thường) khóa VI (nhiệm kỳ 2019-2024) để hiệp thương cử Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện.
(GLO)- Theo Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai, đến nay, 220/220 xã, phường, thị trấn đã hoàn thành đại hội MTTQ Việt Nam nhiệm kỳ 2024-2029.
(GLO)- Sáng 14-4, UBND-Ủy ban MTTQ Việt Nam TP. Pleiku, Hội Liên hiệp phụ nữ phường Hoa Lư phối hợp với Công an thành phố tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về tảo hôn, hôn nhân cận huyết thống và tình hình trật tự an toàn xã hội cho hơn 100 người dân làng Ốp (phường Hoa Lư).
(GLO)- Đoàn công tác do ông Trần Minh Sơn-Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh làm trưởng đoàn vừa đi thăm, chúc mừng các cơ sở Công giáo và Tin lành nhân dịp lễ Phục sinh năm 2024.
(GLO)- Sau thành công của Đại hội điểm MTTQ Việt Nam xã An Phú và phường Phù Đổng, đến ngày 29-3, 22/22 xã, phường của TP. Pleiku đã hoàn thành đại hội MTTQ nhiệm kỳ 2024-2029.
(GLO)- Sáng 28-3, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai đã phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã An Khê và phường Ngô Mây tổ chức hội nghị xây dựng mô hình điểm về đô thị văn minh (ĐTVM).
(GLO)- Sau thành công của đại hội điểm MTTQ Việt Nam xã Ia Pết, đến nay ( 26/3/2024) 17/17 xã, thị trấn của huyện Đak Đoa đã hoàn thành đại hội MTTQ cấp xã nhiệm kỳ 2024-2029.