(GLO)- Trong tháng 7 tri ân, tuổi trẻ TP. Pleiku tập trung triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa, thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” và tri ân các thế hệ cha anh đã không tiếc máu xương vì độc lập, tự do của Tổ quốc.
(GLO)- Chiều 23-7, đoàn công tác do Phó Chủ tịch phụ trách UBND tỉnh Gia Lai Nguyễn Thị Thanh Lịch làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiêu biểu tại huyện Phú Thiện nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
(GLO)- Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng 23-7, đoàn công tác của tỉnh do Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Gia Lai Huỳnh Quang Thái làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiêu biểu tại huyện Ia Pa.
(GLO)- Phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua, huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) đã triển khai nhiều hoạt động đền ơn đáp nghĩa, chăm lo đời sống gia đình chính sách, người có công.
Theo Chủ tịch nước, cần tiếp tục giải quyết tốt chế độ, chính sách, nhất là giải quyết hậu quả sau chiến tranh, tìm kiếm, quy tập, mộ liệt sỹ; những người có công chưa được hưởng đầy đủ chính sách.
(GLO)- Phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, thị xã An Khê đã triển khai có hiệu quả công tác đền ơn đáp nghĩa, an sinh xã hội và chăm lo gia đình chính sách, người có công với cách mạng.
(GLO)- Ngày 14-7, Đoàn cơ sở Sở Lao động-Thương binh và Xã hội tỉnh Gia Lai phối hợp với Đoàn cơ sở BIDV chi nhánh Gia Lai, Đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Chi Đoàn Thanh tra tỉnh, Chi Đoàn Viện Kiểm sát Nhân tỉnh tổ chức chương trình tặng quà cho người có công với cách mạng ở xã Ia Krái (huyện Ia Grai).
(GLO)- Với đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, Đảng bộ, chính quyền và người dân huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) luôn quan tâm thực hiện tốt công tác chăm lo, giúp đỡ các gia đình chính sách, người có công với cách mạng.
(GLO)-Ngày 3-8, Ủy ban mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Chư Păh (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Hội Cựu chiến binh huyện bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình bà Rơ Châm Aló tại làng Or, xã Ia Phí.
Những ngày tháng 7 này, dòng người nối dài đến dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ ở Khu tưởng niệm chiến sĩ Gạc Ma (huyện Cam Lâm, Khánh Hòa). Mỗi người mang theo sự cảm kích, trân trọng, dâng nén hương tưởng nhớ những người hy sinh vì độc lập, hòa bình hôm nay...
(GLO)- Ngày 25-7, UBND phường Chi Lăng phối hợp với Hội Cựu chiến binh (CCB) TP. Pleiku, Hội CCB phường Chi Lăng khởi công xây dựng Nhà tình nghĩa cho gia đình hội viên CCB Blum tại làng Chăm Nẻh.
(GLO)- Đó là ý kiến của đồng chí Hồ Văn Niên-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Gia Lai tại hội nghị gặp mặt người có công tiêu biểu và thân nhân liệt sĩ được Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku) vào sáng 27-7.
(GLO)- Ngày 20-7, các đồng chí lãnh đạo UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và Ban Tổ chức Tỉnh ủy đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn các huyện: Mang Yang, Đak Đoa, Chư Pưh và thị xã An Khê. Đây là một trong những hoạt động thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn“ hướng đến kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2022).
(GLO)- Phát huy truyền thống tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn“, “Ăn quả nhớ người trồng cây“, tỉnh Gia Lai luôn quan tâm chăm lo, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của thương-bệnh binh, gia đình liệt sĩ và người có công với cách mạng.
(GLO)- Sáng 13-5, Đồn Biên phòng Ia Mơr (huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai) tổ chức phát động đợt thi đua cao điểm với chủ đề: “Uống nước nhớ nguồn, tri ân người có công với cách mạng“ nhân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2022).
Chủ tịch nước cho biết Đền thờ Vua Hùng tại Cần Thơ không chỉ là tôn vinh Quốc Tổ, nhắc nhớ đạo lý uống nước nhớ nguồn, mà còn khẳng định nền độc lập, tự cường, tự chủ toàn diện của dân tộc ta.