(GLO)- Sáng 10-7, kỳ họp thứ 19 HĐND tỉnh Gia Lai khóa XII (nhiệm kỳ 2021-2026) bước vào phiên bế mạc với phần chất vấn và trả lời chất vấn. Với tinh thần nhất trí cao, các đại biểu đã biểu quyết thông qua 36 nghị quyết quan trọng.
(GLO)- Sau phiên thảo luận tổ, chiều 9-7, các đại biểu tiếp tục tham gia ý kiến chung tại hội trường. Ngày làm việc thứ hai, kỳ họp thứ 19 HĐND tỉnh khóa XII (nhiệm kỳ 2021-2026) khép lại bằng phần giải trình của UBND tỉnh và các sở, ngành đối với một số vấn đề cần làm rõ.
(GLO)- Tiếp tục chương trình làm việc của kỳ họp thứ 19 HĐND tỉnh Gia Lai khóa XII, chiều 8-7, các đại biểu đã nghe UBND tỉnh trình bày 32 dự thảo nghị quyết về kinh tế-xã hội và báo cáo kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri.
(GLO)- Sau 1 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, chiều 5-7, Hội nghị lần thứ 16 (mở rộng) Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Gia Lai khóa XVI đã hoàn thành nội dung, chương trình đề ra. Các đại biểu nêu cao tinh thần trách nhiệm, tập trung phân tích, đề ra những giải pháp cụ thể thời gian tới.
(GLO)- Sáng 5-7, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Gia Lai khóa XVI khai mạc hội nghị lần thứ 16 (mở rộng) để đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác 6 tháng đầu năm 2024, xác định nhiệm vụ trọng tâm công tác 6 tháng cuối năm 2024 và giải quyết công việc thuộc thẩm quyền.
(GLO)- Thành phố Pleiku đang khai thác tiềm năng, lợi thế về điều kiện khí hậu, thổ nhưỡng để phát triển các mô hình sản xuất, chế biến dược liệu. Đây được xem là hướng đi mới góp phần thúc đẩy kinh tế địa phương phát triển.
(GLO)- Sau 1,5 ngày làm việc nghiêm túc với tinh thần trách nhiệm cao, chiều 13-6, hội nghị bồi dưỡng kỹ năng hoạt động cho đại biểu HĐND các cấp tỉnh Gia Lai năm 2024 đã hoàn thành nội dung, chương trình đề ra.
(GLO)- Chiều 12-6, Thường trực HĐND tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Công tác đại biểu của Ủy ban Thường vụ Quốc hội khai mạc hội nghị bồi dưỡng kỹ năng hoạt động cho đại biểu HĐND các cấp năm 2024.
(GLO)- Chiều 4-6, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh tổ chức nghiệm thu cấp cơ sở đề tài “Thực trạng và giải pháp xây dựng lực lượng nòng cốt tuyên truyền miệng ở cơ sở trên địa bàn tỉnh Gia Lai”.
(GLO)- Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 7 Quốc hội khóa XV, ngày 10-5, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã tiến hành tiếp xúc cử tri huyện Ia Grai, Đak Đoa và làm việc với UBND tỉnh về tình hình triển khai nhiệm vụ 4 tháng đầu năm 2024.
(GLO)- Dưới tác động của đô thị hóa, người Jrai ở TP. Pleiku vẫn gìn giữ được không gian giọt nước. Đây không chỉ là nơi cung cấp nguồn nước sinh hoạt mà còn là nơi dân làng cùng gặp gỡ, trò chuyện và thực hiện các nghi lễ trong đời sống tín ngưỡng.
(GLO)- Ngày 9-5, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã tiến hành tiếp xúc cử tri các huyện Đak Pơ, Mang Yang và Ia Pa trước kỳ họp thứ 7 Quốc hội khóa XV.
(GLO)- Thực hiện kế hoạch tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, chiều 10-5, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã có buổi làm việc với UBND tỉnh về tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác 4 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ công tác trong thời gian tới.
(GLO)- Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, sáng 10-5, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã có buổi tiếp xúc với cử tri huyện Đak Đoa.