(GLO)- Thấm nhuần lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh “Thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua”, phong trào thi đua Quyết thắng ở Sư đoàn 320 (Quân đoàn 3, đóng quân tại Gia Lai) triển khai sâu rộng, góp phần nâng cao khả năng sẵn sàng chiến đầu của đơn vị.
(GLO)- Tiểu đoàn SPG-9 (Tiểu đoàn 15), Sư đoàn 320, Quân đoàn 3 được trang bị hỏa lực mạnh, cơ động nhanh là một trong những lực lượng chủ công của Sư đoàn 320 khi thực hiện nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu, bảo vệ địa bàn.
(GLO)- Chiều 26-1, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự (NVQS) TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị chốt quân số tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ, thực hiện nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân; thông qua chương trình, kịch bản và công tác đảm bảo cho buổi lễ giao nhận quân năm 2024.
(GLO)- Chiều 25-1, đoàn công tác của tỉnh Gia Lai do đồng chí Võ Thanh Hùng-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy làm trưởng đoàn cùng đại diện lãnh đạo Sở Tư pháp đã đến thăm, chúc Tết các đơn vị quân đội đứng chân tại Gia Lai.
Bản tin hôm nay có những thông tin sau: Gia Lai được hỗ trợ 150 tỷ đồng để khắc phục hậu quả thiên tai, sạt lở; Sư đoàn 320 hỗ trợ 132 con bò giống cho người dân; UBND tỉnh Gia Lai trả lời kiến nghị của cử tri huyện Chư Prông về việc đầu tư nâng cấp cầu Ia Drang…
(GLO)- Sáng 11-1, tại xã Ia Lang (huyện Đức Cơ), Sư đoàn 320 (Quân đoàn 3) đã trao 132 con bò giống sinh sản hỗ trợ các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
(GLO)- Năm 2023, Quân đoàn 3 đã hoàn thành tốt nhiệm vụ huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu và diễn tập bảo đảm tuyệt đối an toàn, nhiều đơn vị đạt giỏi. Đây là kết quả của khâu đột phá nâng cao chất lượng huấn luyện, đặc biệt là huấn luyện thể lực.
(GLO)- Những năm qua, đoàn viên, thanh niên Sư đoàn 320 (Quân đoàn 3) đã tích cực tham gia Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè. Những hoạt động hướng về cơ sở của tuổi trẻ đơn vị được cấp ủy, chính quyền và người dân địa phương đánh giá cao.
(GLO)- Ngày 25-7, UBND TP. Pleiku phối hợp với Sư đoàn 320 (Quân đoàn 3) bàn giao Nhà tình thương cho gia đình bà Byưm (làng Phung, xã Biển Hồ)-thuộc diện hộ nghèo, khó khăn về nhà ở.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2023), chiều 24-7, Ban Liên lạc Truyền thống Đại đoàn Đồng Bằng (Sư đoàn 320, Quân đoàn 3) đã về thăm lại chiến trường xưa tại Di tích Chiến thắng Chư Bồ-Đức Cơ (huyện Đức Cơ, tỉnh Gia Lai).
(GLO)- Tối 22-7, tại Nhà thiếu nhi thành phố Pleiku (tỉnh Gia Lai), UBND thành phố phối hợp với Sư đoàn 320 (Quân đoàn 3) tổ chức đêm giao lưu văn hóa văn nghệ chào mừng kỷ niệm 20 năm kết nghĩa giữa TP. Pleiku và Sư đoàn 320 (26/7/2003-26/7/2023).
(GLO)- Chiều 3-7, Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Biển Hồ (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) tổ chức bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình ông K’Sor Gưn (làng Phung, xã Biển Hồ) thuộc diện hộ nghèo khó khăn về nhà ở.
(GLO)- Không chỉ là người chỉ huy năng nổ, tận tình với đồng đội mà Trung tá Lã Quý Tráng-Phó Trung đoàn trưởng Trung đoàn 54 (Sư đoàn 320, Quân đoàn 3) còn có nhiều sáng kiến cải tiến kỹ thuật được áp dụng vào huấn luyện.