Sau một thời gian dài ấp ủ và tự tìm hiểu về cách chọn chất liệu, lên phom dáng... Minh Triệu tự tin giới thiệu bộ sưu tập đầu tay của mình.
Campaign mùa hè 2019 của thương hiệu thời trang do Minh Triệu sáng lập bao gồm các thiết kế mang tính ứng dụng cao. Đồng thời, siêu mẫu muốn truyền tải thông điệp 'nếu sợ nắng làm sao chúng ta có thể tận hưởng mùa hè'.
Theo Minh Triệu, thay vì sợ nắng nóng, bạn hoàn toàn có thể chọn cách tận hưởng nó, bằng cách chọn những trang phục thoải mái, mát mẻ.
Qua bộ ảnh mới thực hiện, Minh Triệu muốn đưa tới các gợi ý chọn trang phục vào mùa nóng để phái đẹp có thể mặc đi làm, đi hẹn hò hoặc thậm chí 'lên đồ' để ấn tượng hơn trong một chuyến nghỉ dưỡng.
Bộ sưu tập mang hơi thở mùa hè với các gam màu chủ đạo trắng - vàng - xanh cùng các chất liệu thoáng mát phù hợp với những ngày nắng.
Từ năng động hiện đại với linen, kaki cho đến một chút quyến rũ nhẹ nhàng cùng lụa, không khó để bạn chọn lựa một bộ trang phục hợp trend.
Đề cao sự giải phóng hình thể, Minh Triệu tận dụng các chất liệu vải thô, vải dệt tự nhiên để mang đến cảm giác nhẹ nhõm qua các mẫu áo quần phom dáng rộng.
Sơ mi sệ vai, quần suông ống rộng có thể sử dụng khi đi dạo phố, mua sắm và vẫn giúp phái đẹp thể hiện nét cá tính khi mix đồ đi biển.
Các thiết kế được chăm chút tỉ mỉ từ phom dáng đến đường kim mũi để làm hài lòng những quý cô kỹ tính trong việc chọn lựa trang phục mặc đẹp hàng ngày.
Minh Triệu muốn thấy khách hàng có thể sử dụng các thiết kế của cô trong cuộc sống hiện đại, từ đi làm cho đến đi chơi.
Ngoài các mẫu thiết kế mặc hàng ngày là sơ mi và quần tây, Minh Triệu còn cho ra mắt các mẫu đầm cũng như suit thanh lịch, dòng sản phẩm sơ mi thêu logo.
Duy Khánh (ngoisao) Bộ ảnh được thực hiện với sự hỗ trợ của nhiếp ảnh Lê Thiện Viễn, stylist Trang Nhẹ Nhàng, trang điểm Net.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.