Dù chỉ dừng lại ở Top 10, người đẹp vẫn được truyền thông quốc tế và công chúng đánh giá cao về hình thể, kỹ năng catwalk...
Rạng sáng 8/12, chung kết Hoa hậu Siêu quốc gia 2018 diễn ra tại Ba Lan với chiến thắng thuộc về người đẹp Puerto Rico. Đại diện Việt Nam - Minh Tú - vào đến Top 10.
Ngoài các giải thưởng phụ của ban tổ chức, Minh Tú nhận giải "Hoa hậu được yêu thích nhất" do chuyên trang sắc đẹp Missosology bình chọn.
Minh Tú trải qua quá trình chuẩn bị kéo dài hơn hai tháng. Ngày 3/10 tại TPHCM, hoa hậu Nguyễn Trần Hải Dương - giám đốc quốc gia Miss Supranational Vietnam - công bố Minh Tú là đại diện Việt Nam tại cuộc thi quốc tế.
Tại sự kiện, Minh Tú xúc động chia sẻ: "Ứớc mơ từ nhỏ của tôi là đại diện Việt Nam tham gia đấu trường quốc tế. Tuổi tôi không còn trẻ nữa, đây là năm cuối cùng để tôi cháy hết mình cho thời thanh xuân".
Giữa tháng 11/2018, Minh Tú lên đường đến Ba Lan với sáu vali hành lý, bắt đầu hành trình Miss Supranational 2018.
Những ngày đầu đến với cuộc thi, cô luôn là thí sinh thu hút sự chú ý của truyền thông quốc tế. Người đẹp cố gắng thể hiện hình ảnh đại diện Việt Nam hòa đồng, cởi mở.
Cô cũng được khen ngợi với hành động đẹp khi cho thí sinh Philippines mượn váy dạ hội trong đêm tiệc đầu tiên.
Minh Tú tỏa sáng trong phần thi bikini. Cô kể chỉ ngủ ba tiếng mỗi ngày, thời tiết khắc nghiệt ở Ba Lan khiến các mạch máu bị vỡ, dẫn đến tụ máu bầm ở phần đùi. Để có vẻ ngoài chỉn chu, tươi tắn khi bước xuống hồ bơi, cô phải thức dậy từ 5h30 phút để trang điểm, thay đồ và ăn sáng.
Trong phần thi Top Model, cô mặc vest trắng, quần ống loe, catwalk đầy tự tin. Trên mạng xã hội, người hâm mộ khen kỹ năng trình diễn của đại diện Việt Nam và nhận xét cô như vedette của khu vực châu Á. Tuy nhiên, cô không đoạt giải.
Ngoài ra, bộ áo dài của cô được chọn vào top 10 trang phục dân tộc đẹp nhất cuộc thi. Bộ áo của nhà thiết kế Đinh Văn Thơ nêu cao tinh thần đoàn kết dân tộc khi lấy cảm hứng từ sự tích "Con Rồng cháu Tiên".
Những bộ ảnh thời trang của Minh Tú luôn thu hút lượt tương tác đông đảo từ khán giả.
Trước đêm chung kết, cô có được suất ăn tối và gặp gỡ ban giám khảo nhờ chiến thắng phần thi bình chọn qua mạng xã hội. Cô mặc áo dài cách tân của Chung Thanh Phong để khoe vẻ quyến rũ của phụ nữ Việt. Minh Tú cũng chiếm cảm tình khán giả khi vẫy cờ Việt Nam và chúc mừng đội tuyển quốc gia vào chung kết AFF Cup.
Hình ảnh của Minh Tú trong buổi tổng duyệt trước chung kết. Vào ngày cuối cùng của cuộc thi, Minh Tú có mặt trong top 10 của cả hai bảng xếp hạng do Missosology và Global Beauties đưa ra. Cô cũng là người có lượt bình chọn cao nhất trên mạng xã hội.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.