(GLO)- Ngày 25-6, Ủy ban MTTQ huyện Kbang (tỉnh Gia Lai) tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ IX (nhiệm kỳ 2024-2029).Tại đây, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện đã tiếp nhận 700 triệu đồng xây nhà "Đại đoàn kết" từ nguồn Quỹ Vì người nghèo tỉnh.
(GLO)- Sáng 20-6, tại Trụ sở Tỉnh ủy Gia Lai, Phó Bí thư Tỉnh ủy Rah Lan Chung chủ trì hội nghị giao ban khối Mặt trận tổ quốc và các tổ chức chính trị-xã hội tỉnh nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác quý II, định hướng nhiệm vụ công tác trọng tâm quý III năm 2024.
(GLO)- Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) vừa bàn giao 3 căn nhà “Đại đoàn kết” và hỗ trợ sửa chữa 5 căn nhà cho các hộ nghèo, cận nghèo khó khăn về nhà ở.
(GLO)- Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Krông Pa (tỉnh Gia Lai) vừa bàn giao 4 căn nhà “Đại đoàn kết” và hỗ trợ sửa chữa 1 căn nhà cho các hộ nghèo khó khăn về nhà ở.
(GLO)- Thiết thực lập thành tích chào mừng đại hội MTTQ Việt Nam các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam lần thứ X (nhiệm kỳ 2024-2029), Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phấn đấu vận động để xây dựng 350 nhà “Đại đoàn kết” cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn.
(GLO)- Tính đến ngày 6-5, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai đã huy động và tiếp nhận trên 670 triệu đồng từ các tập thể, cá nhân để ủng hộ tỉnh Điện Biên làm nhà "Đại đoàn kết" cho hộ nghèo.
(GLO)- Lời Tòa soạn: Cách đây 78 năm, trong thư gửi Đại hội các dân tộc thiểu số (DTTS) miền Nam họp tại Pleiku ngày 19-4-1946, Bác Hồ đặc biệt nhấn mạnh đến việc xây dựng khối đại đoàn kết dân tộc.
(GLO)- Sáng 29-2, tại xã Đông (huyện Kbang), Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Kbang phối hợp cùng Công an huyện tổ chức phát động phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2024.
(GLO)- Trong 2 ngày 22 và 23-1, tại xã Ia Pết (huyện Đak Đoa, tỉnh Gia Lai) đã diễn ra Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam xã Ia Pết lần thứ VII (nhiệm kỳ 2024-2029). Đây là địa phương được Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Đak Đoa chọn tổ chức Đại hội điểm MTTQ Việt Nam cấp xã của huyện.
(GLO)- Sáng 11-1, tại xã Chư Drăng, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Krông Pa (tỉnh Gia Lai) tổ chức bàn giao nhà Đại đoàn kết cho gia đình chị Ksor H’Pin ở buôn Thành Công.
(GLO)- Sáng 28-12, Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã Ayun Pa và huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức hội nghị tổng kết công tác năm 2023 và triển khai các nhiệm vụ trọng tâm năm 2024.
(GLO)- Chiều 26-12, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Đak Pơ và xã Hà Tam tổ chức bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho 2 hộ nghèo và cận nghèo.
(GLO)- Sáng 26-12, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Kbang (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết công tác năm 2023, đề ra chương trình phối hợp và thống nhất hành động năm 2024.
(GLO)- Ngày 22-12, Ban Dân vận Tỉnh ủy Gia Lai phối hợp cùng Tổng Công ty Địa ốc Sài Gòn-TNHH một thành viên tổ chức lễ trao học bổng “Tiếp bước em đến trường” tại xã Ia Pếch (huyện Ia Grai) và bàn giao nhà “Đại đoàn kết” tại xã Ia Khươl (huyện Chư Păh).
(GLO)- Ngày 16-12, tại tỉnh Quảng Ngãi, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam tổ chức hội nghị tổng kết hoạt động Cụm thi đua Ủy ban MTTQ Việt Nam các tỉnh Tây Nguyên và duyên hải miền Trung năm 2023.