(GLO)- Đảng bộ huyện Mang Yang hiện có 37 tổ chức cơ sở Đảng với hơn 3.100 đảng viên. Những năm qua, Đảng bộ huyện đã chú trọng lãnh đạo tổ chức học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
(GLO)- Bằng những giải pháp thiết thực cùng với sự quyết tâm cao của cán bộ, chiến sĩ, nhiều năm qua, Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) TP. Pleiku đã trở thành lá cờ đầu trong phong trào thi đua quyết thắng của lực lượng vũ trang tỉnh.
(GLO)- Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh theo tinh thần Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15-5-2016 và Kết luận số 01-KL/TW ngày 18-5-2021 của Bộ Chính trị được các cấp bộ Đoàn trong tỉnh Gia Lai xác định là nhiệm vụ trọng tâm, xuyên suốt với nhiều cách làm mới, sáng tạo, phù hợp với từng đối tượng thanh thiếu nhi.
Ngày 15/5/2016, Bộ Chính trị đã ban hành Chỉ thị số 05-CT/TW về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”. Qua thực tiễn triển khai cho thấy phong trào này có ý nghĩa rất lớn trong việc thay đổi nhận thức, hành động của cán bộ, đảng viên; đồng thời giúp cho tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh ngày càng ăn sâu vào đời sống tinh thần, tư tưởng của nhân dân. Tuy nhiên, các thế lực thù địch không ngừng tung ra những luận điệu phủ nhận giá trị, ý nghĩa của phong trào, chúng ta cần phải tỉnh táo nhận diện và kiên quyết đấu tranh bác bỏ.
(GLO)- Sau nửa nhiệm kỳ triển khai thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện Mang Yang lần thứ XVII, địa phương này đã đạt nhiều kết quả quan trọng, góp phần xây dựng, củng cố hệ thống chính trị vững mạnh, phát triển kinh tế-xã hội nhanh và bền vững.
(GLO)- Sau 2 năm triển khai thực hiện Kết luận số 01-KL/TW ngày 18-5-2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) đã đạt được những kết quả đáng ghi nhận. Hiện nay, thị xã tiếp tục đề ra các nhiệm vụ, giải pháp cụ thể để việc học tập và làm theo Bác sát với thực tiễn, tạo hiệu ứng tích cực trong cộng đồng.
(GLO)- Thời gian qua, huyện Chư Pưh (tỉnh Gia Lai) đã quán triệt, thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị về tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, gắn với công tác xây dựng, chỉnh đốn Đảng.
(GLO)- Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính vừa ký ban hành Chỉ thị số 05/CT-TTg ngày 23-2-2023 chỉ đạo tiếp tục đẩy mạnh triển khai Đề án phát triển ứng dụng dữ liệu về dân cư, định danh và xác thực điện tử phục vụ chuyển đổi số quốc gia giai đoạn 2022-2025, tầm nhìn đến năm 2030 tại các bộ, ngành, địa phương năm 2023 và những năm tiếp theo.
(GLO)- Lời Tòa soạn: Ngày 20-10, Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức tọa đàm với chủ đề “Đẩy mạnh xây dựng, chỉnh đốn Đảng và hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ“. Chương trình tọa đàm đã nhận được 45 tham luận của các cơ quan tham mưu, giúp việc Tỉnh ủy, các Huyện ủy, Thị ủy, Thành ủy, Đảng ủy trực thuộc Tỉnh ủy và một số tổ chức cơ sở Đảng. Từ số báo hôm nay, Báo Gia Lai mở chuyên mục “Xây dựng, chỉnh đốn Đảng và hệ thống chính trị“ trích đăng các tham luận trên.
(GLO)- Ngày 3-6, Chủ tịch UBND tỉnh Võ Ngọc Thành ký ban hành Chỉ thị số 05/CT-UBND về tăng cường chỉ đạo kỳ thi tốt nghiệp THPT và tuyển sinh đại học, giáo dục nghề nghiệp năm 2022 tại tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Trong 5 năm (2016-2021), Đảng bộ xã Kdang (huyện Đak Đoa) đã chú trọng tổ chức thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị khóa XII về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Cuộc vận động có sức lan tỏa mạnh mẽ, góp phần tạo chuyển biến tích cực trong thực hiện các nhiệm vụ chính trị, phát triển kinh tế-xã hội, nâng cao đời sống người dân.
(GLO)- Thay mặt Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai, Phó Bí thư Tỉnh ủy Rah Lan Chung đã ký ban hành Chỉ thị số 05-CT/TU về việc tổ chức đại hội chi bộ trực thuộc đảng ủy cơ sở và bầu trưởng thôn, tổ trưởng tổ dân phố nhiệm kỳ 2022-2025.
(GLO)- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị trực tuyến toàn tỉnh tuyên dương 26 điển hình đoàn viên, công nhân viên chức-lao động (CNVC-LĐ) làm theo lời Bác và biểu dương 20 gia đình đoàn viên, CNVC-LĐ tiêu biểu toàn tỉnh, giai đoạn 2016-2021 vào chiều 28-10.
(GLO)- Qua 5 năm triển khai thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị (khóa XII), Ban Tuyên giáo Huyện ủy Chư Pưh đã không ngừng đổi mới nội dung lẫn hình thức, gắn việc học tập và làm theo Bác với thực hiện nhiệm vụ được giao, thu hút đông đảo cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên và các tầng lớp nhân dân tham gia.
(GLO)- Với cương vị là Trợ lý tuyên huấn Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) thị xã An Khê, Thiếu tá Lã Thanh Bắc luôn nhạy bén và tích cực tham mưu giúp lãnh đạo đơn vị trong công việc chuyên môn. Đặc biệt, bằng nhiều giải pháp thiết thực, anh đã góp phần đẩy mạnh phong trào học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh ở đơn vị.
(GLO)- Sáng 21-9, Câu lạc bộ Lý luận trẻ tỉnh Gia Lai đã tổ chức tọa đàm giải pháp triển khai thực hiện có hiệu quả Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị khóa XII về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh“, giai đoạn 2021-2026.
(GLO)- Qua 5 năm thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, huyện Chư Prông đã đạt được những kết quả quan trọng và khá toàn diện trên tất cả các lĩnh vực đời sống xã hội.