Chất liệu denim vốn mang hơi hướng đường phố, bụi bặm nên sẽ là item được các cô nàng cá tính ưa chuộng. Mix cùng blazer là gợi ý hay bạn có thể áp dụng giống chân dài Minh Triệu.
Nếu là tín đồ của xu hướng denim on denim bạn nên học hỏi cách lên đồ của Jolie Nguyễn. Nàng hậu 9X sơ vin chân váy cùng áo thun và hoàn thiện set đồ với một chiếc áo khoác denim bụi bặm.
Kết hợp chân váy ngắn cùng áo sơ mi trắng đơn giản nhưng đem đến diện mạo trẻ trung cho Angela Phương Trinh.
Tạo điểm nhấn cho chân váy bằng thắt lưng là chiêu đơn giản nhưng không hề lỗi thời. Trong hình, Hòa Minzy mix áo phông trơn cùng chân váy và giày sneaker.
Phí Phương Anh mix áo sơ mi kẻ năng động cùng chân váy da thời thượng.
Ca sĩ Yến Trang kết hợp chân váy cạp cao cùng áo trễ vai dáng ngắn tạo vẻ trẻ trung, nữ tính.
Xu hướng túi đeo hông đang được nhiều fashionista ưa chuộng. Bạn có thể dùng món phụ kiện này để tạo điểm nhấn cho chiếc váy tối giản giống set đồ của Chi Pu.
Street style của Quỳnh Anh Shyn là gợi ý hoàn hảo cho các cô nàng thích phong cách gợi cảm, phóng khoáng. Thay thế ankle boots bằng chelsea boots hay sneaker đều phù hợp.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.