(GLO)- Ngày 13-3, Công huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai)-đơn vị Cụm trưởng Cụm 1 gồm các huyện: Mang Yang, Kbang, Đak Pơ, Kông Chro và thị xã An Khê, tổ chức lễ tuyên dương người có uy tín tiêu biểu trong phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc giai đoạn 2022-2023”.
Tại Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 do Ban Chỉ đạo phòng-chống tội phạm, tệ nạn xã hội và xây dựng phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” do thị trấn Nhơn Hòa (huyện Chư Pưh, tỉnh Gia Lai) tổ chức ngày 29-7, Ban tổ chức đã vận động người dân đổi 12 khẩu súng tự chế lấy gạo.
(GLO)- Sáng 18-7, UBND phường An Bình (thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai) tổ chức Ngày hội “Toàn dân bảo vệ an ninh tổ quốc (ANTQ)” năm 2023. Đây là địa phương tổ chức Ngày hội điểm cấp xã của thị xã An Khê.
(GLO)- Sáng 7-3, tại xã Kông Lơng Khơng, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Kbang (tỉnh Gia Lai) phối hợp cùng Công an huyện tổ chức phát động phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2023.
(GLO)- Ngày 8-11, đoàn kiểm tra số 4 của Bộ Công an do Trung tướng Lê Quốc Hùng-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Thứ trưởng Bộ Công an làm trưởng đoàn đã đến kiểm tra, đánh giá các mặt công tác và kết quả thực hiện chỉ tiêu công tác năm 2022 tại Công an tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Đó là nội dung buổi tọa đàm tổ chức vào sáng 18-10 trong khuôn khổ Diễn đàn “Hợp tác Quản trị an ninh phi truyền thống khu vực ASEAN“ trên Cổng Thông tin điện tử Chính phủ phối hợp với Viện An ninh phi truyền thống, Trường Quản trị và Kinh doanh (Đại học Quốc gia Hà Nội).
(GLO)- Với nhiều mô hình hay và cách làm sáng tạo, những năm gần đây, xã Hà Bầu trở thành điểm sáng trong trong phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc“ của huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai).
(GLO)- Bằng uy tín và tinh thần trách nhiệm cao, ông Y Duy-Trưởng thôn Bông Phun (xã Chư Á, TP. Pleiku) đã tích cực vận động bà con thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, giúp đỡ người lầm lỡ tái hòa nhập cộng đồng.
(GLO)- Ngày 29-10, UBND huyện Chư Păh (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị triển khai xây dựng xã Nghĩa Hưng điển hình về phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc“.
(GLO)- Sáng 10-10, tại Nhà thi đấu thể thao tỉnh Gia Lai đã diễn ra các trận thi đấu cầu lông và cờ tướng trong khuôn khổ Đại hội khỏe “Vì An ninh Tổ quốc“ lần thứ VIII do Bộ Công an tổ chức.
(GLO)- Công an huyện Phú Thiện vừa tổ chức phát động phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc tại Plei Rbai A và Plei Rbai B (xã Ia Piar); qua đó giúp bà con nhận biết được âm mưu, thủ đoạn của các thế lực thù địch, cảnh giác trước những luận điệu tuyên truyền của kẻ xấu, đồng thời thông qua những người thân trong gia đình vận động những người đang trốn ở nước ngoài quay trở về địa phương làm ăn sinh sống.
(GLO)- Chiều 14-6, Công an tỉnh đã long trọng tổ chức lễ kỷ niệm 50 năm Ngày truyền thống lực lượng Xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (16-6-1967 - 16-6-2017). Đại tá Vũ Văn Lâu-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh chủ trì buổi lễ.