Trương Thị May được hai nhà thiết kế lựa chọn để truyền tải vẻ đẹp của bộ sưu tập 'Domino 68'.
Bộ sưu tập lấy cảm hứng từ ca khúc nhạc Pháp 'Domino' của hai tác giả Louis Ferrari và Jacques.
Họa tiết xuyên suốt là các chấm bi được cách điệu, hình ảnh các quân cờ domino nhảy múa như trong điệu valse.
Chất liệu sử dụng trong các thiết kế đa dạng, gồm tafta, lụa, cotton, gấm, bố...
Nhà mốt Việt giới thiệu một số phom dáng váy thanh lịch dễ ứng dụng ở nhiều sự kiện như đi làm, đi chơi, dự tiệc.
Màu sắc chủ đạo của bộ sưu tập gồm ba gam màu chính của phong cách cổ điển là đen, trắng, đỏ.
Những tiểu tiết như khuy cài, đường xoắn vải, xếp bèo nhún đều được chăm chút kỹ lưỡng để tạo nên điểm nhấn
Hoa tai, clutch, mắt kính sang trọng được phối hợp thể hiện tinh thần đồng điệu cùng từng mẫu váy.
'Mỗi một cá thể, con người chúng ta đều là những sắc màu riêng cũng như những chấm bi màu sắc trong các thiết kế, tất cả hoà vào nhau làm cho cuộc sống tươi đẹp hơn', hai nhà thiết kế chia sẻ.
Họa tiết trong bộ sưu tập lần này được phác hoạ và in độc quyền để tạo nên điểm nhấn riêng.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.