Thanh Thủy trưởng thành từ cuộc thi Vietnam's Next Top Model 2011. Cô hiện hoạt động tích cực trên sàn diễn TP HCM, góp mặt ở hầu hết các show thời trang lớn.
Tuy không phải là cái tên đình đám của làng mẫu Việt nhưng chân dài quê Nha Trang được các nhà thiết kế đánh giá cao, mời hợp tác trong nhiều dự án. Không chỉ diễn catwalk, cô còn đắt show làm mẫu ảnh.
Thanh Thủy thể hiện sưu tập váy áo may bằng chất liệu gấm của nhà thiết kế Thủy Nguyễn.
Thanh Thủy tạo dáng với một trang phục họa tiết hoa cúc.
Chất liệu gấm vốn được cho là chỉ phù hợp với các trang phục cầu kỳ, mang tính lễ nghi, quyền lực nhưng được nhà thiết kế khéo léo tạo nên những bộ cánh có tính ứng dụng cao.
Thanh Thủy theo đuổi phong cách thanh lịch, kín đáo. Cô được đồng nghiệp, khán giả quý mến vì hoạt động nghệ thuật nghiêm túc, không gây chú ý bằng scandal.
Ngoài nghề người mẫu, Thanh Thủy hiện kinh doanh quán nem nướng Nha Trang tại TP HCM. Hết giờ diễn, cô lại về quán làm nem, tự tay bưng bê phục vụ, tính tiền cho thực khách. Nhiều người bất ngờ khi nhận ra cô chủ quán là chân dài khá nổi tiếng.
Bộ ảnh do chuyên gia trang điểm Xi Quân Lê hỗ trợ thực hiện.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.