Á quân Vietnam’s Next top Model 2016, Huy Quang, chia sẻ những hình ảnh mới trong bộ sưu tập đầu tay của mình thiết kế với sự kết hợp của siêu mẫu Võ Hoàng Yến.
Bước ra từ cuộc thi Người mẫu Việt Nam 2016, Huy Quang đã có những bước tiến nhất định trong sự nghiệp. Sau khi dừng chân ở top 15 của The Face 2018, anh chàng có vẻ im ắng.
Nhưng mới đây, Huy Quang bất ngờ chia sẻ mình đang thử sức với lĩnh vực thiết kế với bộ sưu tập đầu tay sẽ cho ra mắt vào tháng 10 mang tên “A Child’s Dream”.
Huy Quang chia sẻ: “BST được lấy cảm hứng từ vẻ đẹp hoài cổ. Màu sắc chủ đạo được sử dụng màu đen - gam màu thể hiện sự huyền bí cho phụ nữ những năm 1950''.
Nhìn vào bộ sưu tập người xem thấy được các nét đặc trưng của giới quý tộc năm 1950.
Siêu mẫu Võ Hoàng Yến được NTK trẻ lựa chọn là “nàng thơ” trong BST đầu tay của mình.
Võ Hoàng Yến cho biết Huy Quang là người có tố chất và tài năng cũng như tư duy sắc bén trong thời trang nên cô tin tưởng vào việc cậu học trò này sẽ định hình được phong cách thời trang riêng.
''Với BST đầu tiên Huy Quang đã tạo nên những nét bí ẩn riêng. Đặc biệt BST dành cho các bé Huy Quang đã làm theo hướng khác tạo ra trang phục khiến các bé giống các nhà quý tộc nhí thời xưa” - Võ Hoàng Yến nhận xét.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.