(GLO)- Nhiệt tình, trách nhiệm, gương mẫu và sáng tạo trong công tác là nhận xét của đồng chí, đồng đội và cấp trên dành cho anh Phạm Bá Cát-Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) xã Ayun Hạ, huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai.
Hiến đất mở đường, mở hẻm, góp phần chỉnh trang đô thị, nâng cao đời sống người dân là nghĩa cử đẹp, là bài học sâu sắc về sức dân, lòng dân, là những minh chứng sống động về việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Bộ trưởng Bộ Quốc phòng Phan Văn Giang đã thông báo toàn văn nội dung phát biểu của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Bí thư Quân ủy Trung ương gửi đến Hội nghị.
(GLO)- Đảng bộ huyện Mang Yang hiện có 37 tổ chức cơ sở Đảng với hơn 3.100 đảng viên. Những năm qua, Đảng bộ huyện đã chú trọng lãnh đạo tổ chức học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
(GLO)- Sinh thời, Chủ tịch Hồ Chí Minh đã nhiều lần đề cập vấn đề dân chủ, dân làm chủ, dân chủ trong Đảng, dân chủ trong lãnh đạo quản lý, dân chủ trong xã hội.
(GLO)- Những năm qua, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) thị trấn Chư Prông (tỉnh Gia Lai) luôn quan tâm giúp hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên ổn định cuộc sống.
(GLO)- Sau 3 năm triển khai Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về việc tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, việc học và làm theo Bác ở Đảng bộ huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) ngày càng đi vào nền nếp, đạt nhiều kết quả.
(GLO)-Sáng 28-5, Huyện ủy Chư Prông (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Thủ tướng Phạm Văn Đồng đã viết: “Hồ Chí Minh cao mà không xa, mới mà không lạ, to lớn mà không làm ra vĩ đại, chói sáng mà không làm ai choáng ngợp, mới gặp lần đầu đã cảm thấy thân thiết từ lâu".
(GLO)- Trong 3 năm (2021-2023), thị xã An Khê có nhiều gương điển hình, mô hình hay, cách làm hiệu quả tạo sự lan tỏa mạnh mẽ trong học tập và làm theo Bác.
(GLO)- Chiều 10-5, tại Hội trường 17-8, Ban Thường vụ Huyện ủy Chư Sê tiến hành hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị “về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”.
(GLO)- Ngày 9-5, Ban Thường vụ Thị ủy Ayun Pa tiến hành hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
(GLO)- Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, nhiều đoàn viên, thanh niên ở Gia Lai đã có những việc làm hay, hành động đẹp, góp phần lan tỏa lối sống tích cực và nhân văn đến cộng đồng.
(GLO)- Những năm gần đây, Đảng bộ Công an huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) luôn tích cực triển khai thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị (khóa XII) về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Năm 2024, chuyên đề học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh của Đảng bộ TP HCM có nội dung về thực hành dân chủ, tăng cường pháp chế, bảo đảm kỷ cương.
(GLO)- Mới đây, tại buổi làm việc với cán bộ chủ chốt của Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh, Thủ tướng đã đề ra 6 nhiệm vụ yêu cầu Học viện cần quan tâm thực hiện.