Trong bộ ảnh mới nhất Hoa hậu Việt Nam 2006 Mai Phương Thúy bất ngờ xuất hiện với hình ảnh của một thiên thần.
Sau gần 10 năm được vinh dự đội chiếc vương miện Hoa hậu Việt Nam vào năm 2006, nay bất ngờ Mai Phương Thúy xuất hiện với chiếc vương miện mới có đính viên ngọc trai xinh xắn.
“Thời gian là kẻ thù của phụ nữ” nhưng dường như điều ấy không đúng với nàng Hoa hậu xinh đẹp này. Cô vẫn giữ được vẻ đẹp như thủa trăng tròn.
Ý tưởng ghi lại những khoảnh khắc tuyệt đẹp này được Hoa hậu bật ra khi cô nhận được món quà đặc biệt là chiếc vương miện mới của cô từ người anh thân thiết, nghệ nhân Hồ Thanh Tuấn-ông chủ thương hiệu Ngọc trai Hoàng Gia.
Chiếc vương miện mới được thiết kế phỏng theo vương miện nguyên bản mà Ban tổ chức cuộc thi Hoa hậu 2006 trao cho Mai Phương Thuý. Song lần này nghệ nhân quốc gia Hồ Thanh Tuấn đã lược giản chi tiết và tạo điểm nhấn là viên ngọc trai màu trắng tinh khôi ở chính giữa giúp tôn lên vẻ đẹp lộng lẫy và tinh tế của Hoa hậu.
Trung thành với hình ảnh một quý cô sang trọng và quyến rũ, song với bộ hình này Mai Phương Thúy khiến người đối diện phải ngỡ ngàng về vẻ đẹp trong sáng, thuần khiết như một thiên thần của cô. Cùng chiếc răng khểnh duyên dáng, cô luôn cuốn hút người đối diện bởi nụ cười thân thiện và ngọt ngào của một Hoa hậu.
Trong một chiếc đầm khác cô khéo léo tô điểm cho chiếc cổ ngần bằng chuỗi ngọc trai sang trọng.
Trang điểm tự nhiên, nụ cười ngọt ngào, ánh mắt trong veo, mái tóc uốn nhẹ và được tô điểm bởi chiếc vương miện ngọc trai đã tạo nên một thiên thần Mai Phương Thúy.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.