Mùa thời trang Xuân - Hè 2018, Đỗ Mạnh Cường hứa hẹn mang đến những bất ngờ mới trong show thời trang tổ chức tại khu nghỉ dưỡng phức hợp đẳng cấp quốc tế Laguna Lăng Cô (Huế). Mới đây, nhà thiết kế hé lộ hình ảnh linh hồn cho show diễn này, đó là siêu mẫu Võ Hoàng Yến.
Đỗ Mạnh Cường chia sẻ: 'Hoàng Yến từ 10 năm trước đã là một chân dài có tiếng trong làng mẫu với những bước đi đầy cuốn hút, thần thái, biểu hiện chuyên nghiệp. Nhưng với cái nhìn của riêng tôi, đây mới là thời điểm cô ấy đạt được độ chín trong sự nghiệp. Hoàng Yến đang ở thời kỳ đẹp đẽ, rực rỡ và cuốn hút nhất trong cuộc đời một người phụ nữ'.
Chiều cao tốt, vóc dáng chuẩn, tinh thần làm việc hăng say cũng là những điểm mà Đỗ Mạnh Cường dành sự yêu thích với Hoàng Yến. Hơn nữa, trong hai năm gần đây, sau những sandal, Hoàng Yến đã có sự trở lại đầy mạnh mẽ.
Theo Đỗ Mạnh Cường, hình ảnh một người phụ nữ biết vươn lên từ những khó khăn, dám đối diện quá khứ để bước đi là điều đáng để trân trọng.
Trước khi được chọn xuất hiện trên poster show diễn Xuân - Hè 2018, Võ Hoàng Yến cũng đã nhiều lần được Đỗ Mạnh Cường chọn mặt gửi vàng trong nhiều show diễn trước đó như 'The Muse', 'Life in color', 'The Muse 2'.
Trong bộ ảnh quảng bá cho show diễn lần này, Hoàng Yến xuất hiện trong hai thiết kế có tông màu trắng, đen tương phản của Đỗ Mạnh Cường.
Thiết kế váy dài màu trắng được tạo điểm nhấn với phần xẻ ngực sâu cùng chi tiết nơ tạo phom 3D to bản. Tổng thể càng trở nên ấn tượng hơn với trang sức ngọc trai sang trọng, quý phái. Bộ trang phục màu đen mang đến tinh thần nhẹ nhàng, tươi trẻ của không khí thời trang xuân hè.
Bộ ảnh được thực hiện với sự hỗ trợ của nhiếp ảnh Milor Trần, trang điểm Quân Nguyễn, làm tóc Pu Lê.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.