Á hậu Hoàng Hạnh làm nàng thơ trong bộ sưu tập áo dài 'Đại dương xanh' của NTK Tommy Nguyễn. Những trang phục có tone màu xanh nước biển là chủ đạo bên cạnh gam màu trắng.
Trên nền vải lụa, những hoạ tiết về các loài sinh vật sống dưới biển như cá, tôm, rùa, san hô... được vẽ tay tỉ mỉ, tạo nên bức tranh sống động về đại dương.
Phom áo dài dáng truyền thống nhưng lại gây ấn tượng mạnh bằng chi tiết đuôi váy dài hoặc tà áo rộng, thể hiện vẻ quyền lực. Nhà thiết kế còn kỳ công làm chiếc vương miện độc đáo, được đính kết từ nhiều viên pha lê.
NTK Tommy Nguyễn cho biết anh muốn gửi gắm thông điệp về bảo vệ môi trường biển và mong người dân ngừng xả rác thải xuống biển để các loài sinh vật được sống trong nguồn nước sạch.
Hoàng Hạnh sở hữu chiều cao 176 cm cùng vóc dáng thon thả. Cô từng là vận động viên Taekwondo chuyên nghiệp, giành được 10 huy chương cấp quốc gia. Năm 2017 cô đoạt giải Á hậu Sắc đẹp châu Á và tích cực tham gia vào lĩnh vực showbiz.
Khi làm mẫu cho bộ sưu tập của NTK Tommy Nguyễn, Á hậu làm việc rất chuyên nghiệp, tạo dáng kiêu sa trước khung cảnh của đền thờ vua Hùng.
Cô được êkíp khen ngợi khi thể hiện thần thái quyền lực qua ánh mắt.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.