(GLO)- Nhiệt tình, trách nhiệm, gương mẫu và sáng tạo trong công tác là nhận xét của đồng chí, đồng đội và cấp trên dành cho anh Phạm Bá Cát-Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) xã Ayun Hạ, huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Chiều 27-5, tại Hội trường 15-9 (huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai) đã diễn ra Đại hội thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện Chư Prông giai đoạn 2019-2024.
(GLO)- Sáng 25-12, UBND tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị tổng kết công tác quốc phòng-quân sự địa phương năm 2019 và triển khai nhiệm vụ năm 2020. Đồng chí Võ Ngọc Thành-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì hội nghị.
(GLO)- Sáng 15-10, Binh đoàn 15 đã tổ chức Đại hội Thi đua quyết thắng giai đoạn 2014-2019. Dự và chỉ đạo đại hội có các đồng chí: Thượng tướng Nguyễn Trọng Nghĩa-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Phó Chủ nhiệm Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam; Huỳnh Nữ Thu Hà-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo các sở, ban, ngành và địa phương.
(GLO)- Tiểu đoàn Pháo phòng không 1 (Lữ đoàn Pháo phòng không 234, Quân đoàn 3) thực hiện nhiệm vụ trực sẵn sàng chiến đấu nặng nề, chiến sĩ người dân tộc thiểu số chiếm đến trên 50% quân số. Nhưng bằng nhiều giải pháp hiệu quả, Tiểu đoàn luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, là lá cờ đầu trong phong trào thi đua quyết thắng của Quân đoàn. Đặc biệt, trong 3 năm (2016-2018), Tiểu đoàn đều đạt danh hiệu “Đơn vị quyết thắng“, Đảng bộ đạt trong sạch, vững mạnh.
(GLO)- Những năm qua, Đảng ủy, Ban Giám đốc Công ty TNHH một thành viên 75 (Binh đoàn 15) đã chỉ đạo các cơ quan, đơn vị trực thuộc triển khai thực hiện phong trào thi đua quyết thắng bằng những việc làm cụ thể, thiết thực. Qua đó, Công ty đã nâng cao hiệu quả sản xuất kinh doanh, giải quyết việc làm, tăng thu nhập cho người lao động và giúp đỡ các địa phương nơi đứng chân phát triển kinh tế-xã hội, xây dựng thế trận quốc phòng-an ninh vững mạnh.
(GLO)- Đảng ủy, Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) huyện Mang Yang, Gia Lai luôn quan tâm đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng, qua đó tạo động lực cho cán bộ, chiến sĩ vươn lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, góp phần xây dựng lực lượng vũ trang huyện vững mạnh toàn diện.
(GLO)- Những năm qua, Ban Chỉ huy Quân sự xã Ia Nan (huyện Đức Cơ, Gia Lai) luôn là một trong những đơn vị dẫn đầu phong trào thi đua quyết thắng của lực lượng vũ trang tỉnh.
(GLO)- Thấm nhuần lời dạy của Bác: “Thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua“, những năm qua, Đảng ủy-Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh luôn quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo các đơn vị đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng gắn với phong trào thi đua yêu nước và cuộc vận động “Học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và lời dạy của Bác Hồ đối với BĐBP“... Qua đó tạo động lực thúc đẩy các cơ quan, đơn vị hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ, góp phần xây dựng thế trận biên phòng toàn dân vững chắc.