(GLO)- Ngày 16-7, tại TP. Pleiku, Chi cục Dân số-Kế hoạch hóa gia đình tỉnh Gia Lai lần đầu tiên tổ chức Hội thi “Tìm hiểu kiến thức, kỹ năng chăm sóc sức khỏe người cao tuổi” năm 2024.
(GLO)- Ngày 17-5, Ban đại diện Hội Người cao tuổi huyện Krông Pa (tỉnh Gia Lai) đã trao tặng 140 suất quà cho hội viên người cao tuổi có hoàn cảnh khó khăn trong toàn huyện.
(GLO)- Để tiếp tục thực hiện tốt công tác bảo vệ, chăm sóc, phát huy vai trò người cao tuổi (NCT), ngày 23-6-2023, Ban Bí thư ban hành Kết luận số 58-KL/TW về tổ chức và hoạt động của Hội NCT Việt Nam.
Chiều 28-9, tại Nhà thi đấu của Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã diễn ra những trận đấu cuối cùng trong khuôn khổ Giải Bóng chuyền hơi Người cao tuổi TP. Pleiku năm 2023.
(GLO)- Sáng 12-9, tại Hà Nội, Ban Thường vụ Trung ương Hội Người Cao tuổi Việt Nam phối hợp cùng Ban Dân vận Trung ương, Bộ Nội vụ tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt, triển khai Kết luận số 58-KL/TW ngày 23-6-2023 của Ban Bí thư Trung ương Đảng về tổ chức và hoạt động của Hội Người cao tuổi Việt Nam.
(GLO)- Chiều 13-5, hội thao Người cao tuổi (NCT) tỉnh Gia Lai năm 2023 đã bế mạc. Dự lễ bế mạc có lãnh đạo, đại diện các Sở, ban, ngành và cơ quan trong tỉnh.
(GLO)- Ban đại diện Hội Người cao tuổi (NCT) huyện Krông Pa phối hợp với Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao huyện tổ chức Hội thao Người cao tuổi huyện năm 2023.
(GLO)- Ngày 24-11, tại huyện Đức Cơ (tỉnh Gia Lai), Cụm thi đua số 1 gồm Ban đại diện Hội Người cao tuổi các huyện: Đức Cơ, Chư Prông, Ia Grai, Chư Păh, Đak Đoa và TP. Pleiku đã tổ chức hội nghị giao ban tổng kết hoạt động công tác Hội năm 2022 và phương hướng nhiệm vụ năm 2023.
(GLO)- Nhiều năm qua, ông Hoàng Văn Soạn-Chủ tịch Hội Người cao tuổi xã Kon Thụp (huyện Mang Yang, tỉnh Gia Lai) đã vận động người dân thay đổi nếp nghĩ, cách làm, xóa bỏ tập tục lạc hậu để vươn lên xây dựng cuộc sống mới.
(GLO)- Bà Rơ Chăm H'Yéo-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Hội Người cao tuổi (NCT) Việt Nam, Trưởng ban Đại diện Hội NCT tỉnh Gia Lai-cho hay: “Do ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 nên một số xã chưa tổ chức đại hội Hội NCT. Sau khi dịch bệnh đã được khống chế, Hội NCT cơ sở đang khẩn trương tổ chức đại hội cho kịp tiến độ, phấn đấu hoàn thành vào cuối tháng 4-2021“.
(GLO)- Tuy đã ngoài 70 tuổi nhưng ông Đỗ Văn Triệu-nguyên Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi (NCT) phường Yên Thế (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) vẫn chăm chỉ làm việc và giúp đỡ bà con trong vùng. Vừa qua, ông vinh dự được bình chọn là đại biểu chính thức của tỉnh tham dự Hội nghị biểu dương cán bộ Hội NCT tiêu biểu toàn quốc trong phong trào thi đua yêu nước “Tuổi cao-gương sáng“ giai đoạn 2015-2020.
(GLO)- Ngày 19-3 Hội Người cao tuổi xã Biển Hồ TP.Pleiku (Gia Lai) đã tiến hành Đại hội đại biểu Hội Người cao tuổi xã lần thứ VI (nhiệm kỳ 2021-2026).
(GLO)- Sáng 17-12, Ban đại diện Hội Người cao tuổi (NCT) TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết công tác năm 2020 và bàn phương hướng, nhiệm vụ năm 2021.
(GLO)- Từ năm 2015 đến nay, huyện Chư Păh (tỉnh Gia Lai) đã triển khai thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước. Qua đó, nhiều mô hình hay và việc làm ý nghĩa đã tạo động lực để phát triển kinh tế-xã hội của huyện.