Chỉ còn khoảng 1 tuần nữa, các em học sinh sẽ bước vào kỳ nghỉ hè. Ngay từ lúc này, nhiều bậc phụ huynh đã rục rịch lên kế hoạch để con em có những ngày hè vui chơi bổ ích.
(GLO)- Vậy là kỳ nghỉ dài ngày nhất trong năm vừa kết thúc. Hẳn nhiên, nhiều người vẫn chưa thật sự sẵn sàng trở lại làm việc, học tập sau những ngày nghỉ ngơi, vui chơi, sum vầy bên gia đình, người thân.
Nhiều ý kiến đồng tình ủng hộ việc nên giảm thời gian làm việc xuống 40 giờ/tuần để người lao động được nghỉ ngơi, vui chơi, dành thời gian cho gia đình, tái tạo sức lao động...
(GLO)- Gia Lai có nhiều tiềm năng, lợi thế để phát triển kinh tế đêm như: dân số trẻ, sở hữu nét văn hóa-nghệ thuật và ẩm thực đặc sắc, thời tiết ban đêm dễ chịu... Trên cơ sở đó, các địa phương đang đề xuất những mô hình phát triển kinh tế đêm phù hợp, hấp dẫn nhằm tạo động lực thúc đẩy phát triển kinh tế-xã hội của tỉnh.
Những ngày qua, các nhà tíu tít việc so điểm chuẩn, chọn trường cấp ba cho con. Ít ngày trước thì cũng xôn xao việc lo cho trẻ vào trường cấp hai cho ổn thỏa, vì ngoài việc xét kết quả tốt nghiệp cấp một của các cháu, nhiều trường cấp hai cũng tổ chức thi riêng để lọc đầu vào.
(GLO)- Dạo chơi, ngắm nhìn, cảm nhận Phố núi Pleiku (tỉnh Gia Lai) từ nhiều góc khác nhau là một trải nghiệm khá thú vị cho mọi người vào kỳ nghỉ Giỗ Tổ Hùng Vương 10-3 năm nay.
Miền ấu thơ an toàn cho mỗi đứa trẻ có thể khôn lớn, trưởng thành như cây non vươn cành chắc khỏe lẽ ra phải hiện hữu trong bối cảnh xã hội tiến vào kỷ nguyên công nghệ, hiện đại.
Công việc, chuyện học hành khó khăn vì dịch Covid-19 khiến nhiều người trẻ phải trở về quê một thời gian. Tại đây, họ chụp nhiều bức ảnh miền quê một cách… đầy thương nhớ.
Học sinh, phụ huynh và giáo viên các địa phương đều vui mừng khi UBND tỉnh, thành có quyết định cho học sinh trở lại trường sau thời gian nghỉ tết kéo dài để phòng dịch Covid-19.
(GLO)- Dịp nghỉ lễ 2-9 năm nay kéo dài 3 ngày (từ 31-8 đến 2-9)trong điều kiện thời tiết không mấy thuận lợi. Tuy nhiên, tại Gia Lai không khí đón Tết Độc lập vẫn rộn ràng, tươi vui.
(GLO)- Nếu như ngày đầu tiên của năm mới, mọi người hầu hết đều dành thời gian để đi chùa, chúc Tết người thân thì bước sang mùng 2, nhiều gia đình đã khởi hành chuyến du Xuân đến những nơi xa hơn. Các cửa hàng, chợ, trung tâm thương mại… cũng bắt đầu mở cửa hoạt động trở lại.
(GLO)- Sum vầy trong không gian gia đình, vui chơi, nghỉ ngơi sau một năm lao động… Tết là thế, nên người người đều mong. Tuy nhiên, vì gánh nặng mưu sinh, nhiều người không có Tết.
(GLO)- Nhằm tạo không khí vui xuân đầm ấm, an toàn cho nhân dân trên địa bàn, UBND Tp. Pleiku đã có thông báo cụ thể việc tổ chức các điểm văn hóa, văn nghệ, vui chơi giải trí dịp Tết Nguyên đán Mậu Tuất 2018.