Ngày 5-3, bác sĩ Huỳnh Thanh Huynh-Giám đốc Bệnh viện Đa khoa huyện Đak G’Long (tỉnh Đak Nông), cho biết, sức khỏe của 30 học sinh phải nhập viện nghi do ngộ độc thực phẩm vào chiều tối 1-3 và sáng 2-3 đã ổn định.
Đến ngày 5-3 đã có 27 em được xuất viện, các học sinh còn lại dự kiến xuất viện chiều cùng ngày.
Ông Võ Minh Quốc, Phó Chi cục trưởng Chi cục An toàn vệ sinh thực phẩm Đak Nông, cho biết, đơn vị đã giao Phòng Y tế huyện Đak G’Long tiếp tục chủ trì, theo dõi tình hình sức khỏe các em; đồng thời chỉ đạo đơn vị chuyên môn tiến hành tiêu độc khử trùng toàn bộ bếp, nhà ăn và khu vực khuôn viên xung quanh Trường Dân tộc nội trú THCS và THPT Đak G’Long. Các đơn vị chuyên môn lấy mẫu bệnh phẩm, mẫu thức ăn gửi đi xét nghiệm để xác định rõ nguyên nhân gây ngộ độc.
Chiều tối 1-3 và sáng 2-3, Bệnh viện Đa khoa huyện Đak G’Long tiếp nhận 30 học sinh nhập viện điều trị với các triệu chứng ngộ độc thực phẩm như đau bụng, nôn ói, đi ngoài liên tục, nóng sốt. Đây đều là các học sinh Trường Dân tộc nội trú THCS và THPT Đak G’Long, trong đó phần lớn là học sinh lớp 6. Các em nhập viện sau khi ăn cơm chiều với những món ăn gồm: chả cá chiên sẵn sốt cà chua, canh đọt mây lá bép nấu với cá hộp và cá nục hấp.
Sáng 25/7, tin từ UBND huyện Lạc Dương cho biết, các lực lượng chức năng đã phối hợp tìm kiếm và giải cứu kịp thời nhóm 3 du khách đến từ TP Hồ Chí Minh đi phượt và bị lạc trong rừng sâu thuộc Vườn quốc gia Bidoup-Núi Bà, trên địa phận huyện Lạc Dương.
Lễ hội Sầu riêng huyện Krông Pắc lần thứ II-năm 2024 với chủ đề “Sầu riêng Krông Pắc-Phát triển và hội nhập” sẽ diễn ra từ ngày 31/8 đến 2/9 tới tại trung tâm thị trấn Phước An, huyện Krông Pắc, tỉnh Đắk Lắk.
Quyền Bí thư Tỉnh ủy Lâm Đồng Nguyễn Thái Học yêu cầu tập trung chỉ đạo xác minh, điều tra, truy tố, xét xử, thi hành án các vụ việc, vụ án được Ban chỉ đạo Phòng chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh đưa vào diện theo dõi, chỉ đạo.
Tối 23/7, UBND xã Hiếu, huyện Kon Plông (Kon Tum) thông tin, lực lượng chức năng đang điều tra nguyên nhân vụ cháy nhà khiến 3 người trong 1 gia đình bị bỏng nặng.
Ông Đoàn Minh Thuận, Chủ tịch UBND xã Quảng Trực, huyện Tuy Đức (Đắk Nông) vừa thông tin: Trên địa bàn xã xảy ra vụ đuối nước thương tâm làm 2 bé trai tử vong tại bon Bu Prăng 2, xã Quảng Trực.
Phòng TN&MT huyện Kon Plông, Kon Tum vừa thu hồi 39 trường hợp thông báo giới thiệu địa điểm đất xây dựng biệt thự cho các hộ gia đình, cá nhân trái quy định của pháp luật, không có giá trị pháp lý.
Vụ sạt lở trên Quốc lộ 27 đã vùi lấp căn nhà của bà Võ Thị Phương ở thôn Trung Tâm, xã Đạ K’Nàng, huyện Đam Rông, tỉnh Lâm Đồng khiến 2 người thương vong.
Đối tượng nhiều lần thay tên đổi họ để lẩn trốn qua nhiều địa phương khác nhau vừa bị Công an huyện Di Linh, phối hợp với Công an tỉnh Thanh Hóa bắt giữ.
'Bác đã tận tụy cống hiến cho đất nước đến những giây phút cuối cùng của cuộc đời. Đây là một mất mát lớn của nhân dân cả nước', ông A Thái, Trưởng làng Le, xã Mô Rai, H.Sa Thầy, Kon Tum, bày tỏ.
Theo cơ quan công an, sau khi được đưa đến bác sĩ thăm khám, mẹ của 4 cháu nhỏ không nơi nương tựa sau khi mẹ bị bắt để thi hành án lại tiếp tục mang thai.
Sau khi dùng dao giải quyết mâu thuẫn khiến 2 người thương vong, nghi phạm cư ngụ tại huyện Đơn Dương, Lâm Đồng đã rời khỏi hiện trường, rồi ra đầu thú.