(GLO)- Sáng 5-7, Hội Cựu chiến binh tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ VI nhiệm kỳ 2022-2027 nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ công tác Hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ công tác Hội 6 tháng cuối năm 2024.
Phong trào xóa nhà tạm, nhà dột nát khi thực hiện thành công trong năm 2025 sẽ là một dấu mốc đáng nhớ, khi lần đầu tiên trong lịch sử, trên cả nước không còn nhà tạm, nhà dột nát.
(GLO)- Một ngôi nhà vững chãi là niềm mơ ước của hàng ngàn hộ nghèo tỉnh Gia Lai. Từ nhiều nguồn lực, các địa phương đã rà soát, lập danh sách và từng bước giúp hộ nghèo được tận hưởng niềm hạnh phúc trong những ngôi nhà mới, tạo động lực để họ vươn lên trong cuộc sống.
(GLO)- Sáng 3-12, tại huyện Chư Păh, Hội Cựu chiến binh tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị tổng kết 5 năm phong trào “Cựu chiến binh giúp nhau giảm nghèo, làm kinh tế giỏi“ lần thứ V (giai đoạn 2016-2021).
(GLO)- Những năm qua, huyện Đak Pơ (Gia Lai) đã tập trung nhiều nguồn lực để hỗ trợ hộ nghèo xóa nhà tạm, nhà dột nát. Nhờ đó, nhiều hộ có điều kiện vươn lên trong cuộc sống, góp phần phát triển kinh tế-xã hội địa phương.
(GLO)- Sáng 6-1, Câu lạc bộ “Cựu chiến binh sản xuất-kinh doanh giỏi“ tỉnh thuộc Hội Cựu chiến binh tỉnh đã tổ chức Hội nghị tổng kết hoạt động năm 2016 và triển khai chương trình hoạt động năm 2017.