Ủy ban nhân dân tỉnh Gia Lai trả lời kiến nghị của cử tri huyện Kbang về cho thuê rừng trồng dược liệu và nâng mức hỗ trợ chi đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức.
(GLO)- Làm tốt công tác quy hoạch, đào tạo và rà soát nhu cầu vị trí việc làm để có hướng tạo nguồn phù hợp là một trong nhiều giải pháp mà các địa phương tại Gia Lai đưa ra để giải quyết “bài toán” phát triển đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức người dân tộc thiểu số (DTTS).
(GLO)- Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai vừa ban hành Quyết định số 1063-QĐ/TU phê duyệt Kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức của tỉnh năm 2024.
(GLO)- Trong 2 ngày (21 và 22-6), Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp-Giáo dục thường xuyên mở 2 lớp tập huấn kỹ năng ứng xử trong giao tiếp cho 160 cán bộ hội phụ nữ trong huyện.
Thủ tướng tin tưởng vững chắc, dưới ngọn cờ vẻ vang của Đảng, dựa vào sức mạnh vô địch của nhân dân, lực lượng Cảnh sát Nhân dân sẽ phát huy cao độ truyền thống anh hùng với tinh thần mới.
(GLO)- Vừa qua, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai đã có Quyết định số 372-QĐ/TU về việc phê duyệt Kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức năm 2022.
(GLO)- Sáng 27-4, đoàn giám sát do ông Đinh Ngọc Hải-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai làm trưởng đoàn đã tiến hành giám sát việc thực hiện mức chi hỗ trợ cho công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức trên địa bàn huyện Đak Đoa từ năm 2019 đến hết năm 2020.
(GLO)- Tập trung xây dựng, nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp đủ phẩm chất, năng lực và uy tín, ngang tầm nhiệm vụ là 1 trong 4 nhiệm vụ trọng tâm mà Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Gia Lai lần thứ XVI (nhiệm kỳ 2020-2025) đặt ra nhằm đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
(GLO)- Với sự quan tâm, chỉ đạo của Tỉnh ủy, UBND tỉnh Gia Lai, công tác đào tạo, bồi dưỡng cho đội ngũ cán bộ tại Trường Chính trị tỉnh đã từng bước đổi mới và đạt những kết quả quan trọng, góp phần nâng cao hiệu quả hoạt động của hệ thống chính trị cơ sở.
(GLO)- Những năm qua, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã có sự chỉ đạo phân công, phân cấp phù hợp nhằm phát huy trách nhiệm của cấp ủy, thủ trưởng các cấp, các ngành; nâng cao hơn nữa tính chủ động trong công tác quy hoạch, xây dựng kế hoạch và sắp xếp cử cán bộ, công chức đi học; tạo cơ chế chủ động phối hợp kịp thời giữa các cơ quan, đơn vị, địa phương trong công tác đào tạo, bồi dưỡng.