Tại Lễ chào cờ tháng 7, Ban Bí thư T.Ư Đoàn đã chỉ đạo một số hoạt động lớn trong tháng và trao quyết định tuyển dụng đối với 24 công chức mới trúng tuyển kỳ thi tuyển công chức cơ quan T.Ư Đoàn năm 2024.
Tại Lễ chào cờ tháng 6 của T.Ư Đoàn, Ban Bí thư T.Ư Đoàn đã công bố quyết định về công tác cán bộ. Theo đó, anh Lương Minh Trường được điều động giữ chức Phó trưởng Ban Thư ký Bí thư thứ nhất T.Ư Đoàn.
Ban Bí thư T.Ư Đoàn vừa ban hành Kết luận về việc tăng cường triển khai mô hình 'Hội đồng trẻ em' giai đoạn 2023 – 2027 và đặt mục tiêu phấn đấu đến cuối năm 2027, 100% tỉnh, thành phố thành lập Hội đồng trẻ em cấp tỉnh.
Tại Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh toàn quốc lần thứ XII, đã diễn ra Hội nghị lần thứ nhất Ban chấp hành T.Ư Đoàn khóa XII nhiệm kỳ 2022 - 2027. Hội nghị đã bầu 6 nhân sự vào Ban Bí thư T.Ư Đoàn.
Ban Bí thư T.Ư Đoàn đã trao quyết định điều động chị Hồ Hồng Nguyên về công tác tại Ban Thanh niên trường học T.Ư Đoàn và bổ nhiệm giữ chức quyền Trưởng ban Thanh niên trường học T.Ư Đoàn.
Nhằm thúc đẩy tinh thần khởi nghiệp cho người trẻ, T.Ư Đoàn sẽ tổ chức chương trình trực tuyến “Chắp cánh ước mơ khởi nghiệp“ để chia sẻ và cung cấp các kiến thức, kinh nghiệm khởi nghiệp cho học sinh, sinh viên.