(GLO)- Ngày 11-3, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai đã trao 270 suất quà (500 ngàn đồng/suất) cho người dân bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 tại huyện Phú Thiện và Ia Pa. Trong đó, 120 suất được trao cho người dân xã Ia Peng (huyện Phú Thiện); 150 suất cho người dân xã Ia Trok (huyện Ia Pa).
Đại diện Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai trao quà cho các hộ dân bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 tại xã Ia Peng (huyện Phú Thiện). Ảnh: Vũ Chi
Theo kế hoạch, ngày 12-3, Hội Chữ thập đỏ tỉnh tiếp tục trao 100 suất quà cho người dân bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 tại huyện Krông Pa và 150 suất tại thị xã Ayun Pa.
Tổng kinh phí quà tặng là 260 triệu đồng, trong đó, Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam tài trợ 200 triệu đồng, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bình Dương 50 triệu đồng và Hội Chữ thập đỏ tỉnh Lâm Đồng 10 triệu đồng.
(GLO)- Ngày 13-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với ông Nguyễn Xuân Kiên (thị trấn Chư Sê)-đại diện cho Nhóm những người bạn TP. Hồ Chí Minh và UBND xã Ayun tổ chức tặng quà cho người nghèo và học sinh khó khăn trên địa bàn xã.
(GLO)- Ngày 12-7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Ia Pa, UBND xã Ia Broăi (huyện Ia Pa) và gia đình bà Lê Thị Ngọc (quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh) trao tặng quà cho người nghèo và học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương.
(GLO)- Trong 2 ngày (8 và 9-7), Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện, Đak Đoa và Mang Yang đã phối hợp với các đoàn từ thiện trong và ngoài tỉnh tổ chức nhiều chương trình tặng quà cho người nghèo, học sinh khó khăn trên địa bàn.
(GLO)- Chiều 5-7, tại Nhà Thiếu nhi TP Pleiku, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) tỉnh Gia Lai tổ chức Lễ khai mạc Hành trình Đỏ lần thứ IX và Tôn vinh người hiến máu tiêu biểu năm 2024.
(GLO)- Ngày 4-7, tại TP. Pleiku, Khối thi đua III, Công đoàn viên chức Việt Nam đã tổ chức trao hỗ trợ xây nhà tình nghĩa cho đoàn viên Công đoàn có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Sáng 4-7, Hội Bảo trợ người khuyết tật và bảo vệ quyền trẻ em tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 11, khóa V để sơ kết hoạt động công tác Hội 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Vào dịp hè, lượng máu dự trữ thường có chiều hướng thiếu hụt do số người hiến máu giảm. Nhằm chủ động bổ sung lượng máu cho các cơ sở y tế, nhiều địa phương trong tỉnh Gia Lai đã triển khai kế hoạch hiến máu tình nguyện (HMTN) với mục tiêu không để xảy ra tình trạng thiếu máu.
(GLO)- Nhắc đến vợ chồng ông Siu Nam-bà Rơ Châm Lang, người dân làng C (xã Gào, TP. Pleiku) ai cũng thương xót vì cả 2 đều bị bệnh tật trong khi gia cảnh rất khó khăn. Hiện nay, gia đình ông rất cần sự giúp đỡ của mọi người.
(GLO)- Phong trào hiến máu tình nguyện (HMTN) trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã thu hút đông đảo các tầng lớp nhân dân và tình nguyện viên tham gia. Đặc biệt, nhiều gia đình luôn gương mẫu, đi đầu trong phong trào mang ý nghĩa nhân văn này.
(GLO)- Ngày 23-6, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai và Hội Chữ thập đỏ huyện Ia Grai phối hợp với Câu lạc bộ Những người tình nguyện TP. Hồ Chí Minh tặng quà cho đồng bào nghèo và học sinh khó khăn tại xã Ia Grăng.
(GLO)- Ngày 22-6, Hội Bảo trợ người khuyết tật và Bảo vệ quyền trẻ em tỉnh Gia Lai phối hợp với Công ty Best Express-Chi nhánh Gia Lai tổ chức chương trình “Cơm no đến trường” cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại chùa Bửu Châu và Mái ấm Sao Mai.
(GLO)- Ngày 20-6, Ban vận động hiến máu tình nguyện huyện Krông Pa phối hợp với bệnh viện đa khoa tỉnh Gia Lai tổ chức lễ phát động hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
(GLO)-Những năm qua, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Prông đã tích cực phối hợp với các tổ chức thành viên và các ban, ngành trên địa bàn huyện triển khai các chương trình, hoạt động thiết thực nhằm hỗ trợ người nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
(GLO)- Sáng 14-6, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tôn vinh người HMTN tiêu biểu năm 2024.
(GLO)- Chiều 13-6, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê phối hợp với UBND xã Chư Pơng trao nhà Chữ thập đỏ cho gia đình ông Rmah Jil (làng Hố Bua, xã Chư Pơng), gia đình ông Rmah Jil thuộc diện hộ nghèo, khó khăn tại địa phương.