Với những hành động đẹp, tận tụy giúp đỡ người dân, Công an các đơn vị, địa phương trong tỉnh Gia Lai đã nhận được nhiều lá thư cảm ơn đầy ý nghĩa. Đây là động lực tiếp thêm sức mạnh để các cán bộ, chiến sĩ Công an hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Cơ quan Cảnh sát Điều tra Công an huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) vừa ra quyết định bắt giữ đối tượng Nguyễn Quốc Triệu (SN 2003); Dương Quốc Huy (SN 2002) để điều tra về hành vi cướp giật tài sản. Đồng thời, cho gia đình bảo lãnh đối tượng Huỳnh Ngọc Tý (SN 1992, cùng trú tại xã An Phú, TP. Pleiku).
Bước đầu, công an xác định nhóm của Thuận đã thực hiện nhiều vụ cướp giật tài sản tại TP Biên Hòa rồi đem bán cho một chủ tiệm kinh doanh điện thoại lấy tiền tiêu xài.
Cơ quan Cảnh sát Điều tra Công an huyện Mang Yang vừa ra quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can và tạm giam đối tượng Nguyễn Ngọc Quang (SN 2003, trú tại xã Kdang, huyện Đak Đoa) để điều tra về hành vi cướp giật tài sản.
Cơ quan Cảnh sát Điều tra Công an huyện Đak Đoa vừa ra quyết định tạm giữ hình sự đối tượng Trịnh Phong Phú (SN 2001, trú tại xã Hà Bầu, huyện Đak Đoa) để điều tra về hành vi cướp giật tài sản.
Do thiếu tiền tiêu xài, Nguyễn Chí Cường (30 tuổi, trú tại thị trấn Nam Ban, huyện Lâm Hà ) đã rủ cậu ruột của mình là Nguyễn Văn Chính (44 tuổi) đi cướp giật tài sản.
Hai đối tượng Đinh Công Thái (21 tuổi, trú tại Thôn 2, xã Ea Kiết, huyện Kư M’gar, Đắk Lắk) và Phan Nguyễn Thành Danh (17 tuổi, trú tại thị trấn Đinh Văn, huyện Lâm Hà, Lâm Đồng) đã bị Công an TP Đà Lạt bắt giữ với cùng hành vi cướp giật tài sản.