Hơn 200 thú bông được các bạn nhỏ trên địa bàn TP Buôn Ma Thuột đổi lấy những cuốn sách như lộc đầu mùa xuân. Số thú bông sẽ được trao tặng cho trẻ em ở các điểm trường khó khăn của xã vùng sâu của tỉnh Đắk Lắk.
Với chủ đề “Đến đường sách học điều hay”, Hội sách xuân Ban Mê 2024 diễn ra từ ngày 25/1 – 15/2, chia làm 2 đợt với nhiều hoạt động thú vị: Ra mắt không gian sách cộng đồng; triển lãm và giới thiệu các đầu sách dành cho thiếu nhi, sách doanh nhân khởi nghiệp; thi thiếu nhi vẽ tranh; lì xì sách, bán sách đồng giá tri ân độc giả…
Ban tổ chức sẽ thực hiện chuỗi hoạt động văn hóa, văn nghệ diễn ra đến hết ngày mùng 6 Tết gắn với sách như: Ra quân Chủ Nhật Xanh (đổi sách lấy cây xanh, trạm thu gom pin cũ); Giao lưu các tác giả sách tại khu vực Tây Nguyên (Gia Lai, Đắk Nông, Kon Tum...)
Các em nhỏ tham gia đọc sách, vẽ tranh, làm tranh đính đá tại hội sách.
Các em sẽ nhận lì xì sách và viết cảm nhận
Các bạn nhỏ đổi thú bông nhận lì xì sách
Hơn 200 thú bông sẽ được trao tặng cho trẻ em ở các điểm trường khó khăn của xã vùng sâu của tỉnh Đắk Lắk.
Các em nhỏ vùng sâu tỉnh Đắk Lắk vui mừng khi nhận thú bông.
Hội thi vẽ tranh "Ước mơ của em" thu hút nhiều em nhỏ tham gia.
Vào ngày lễ tình nhân 14/2, diễn ra đêm nhạc "Tình yêu và tuổi trẻ" thu hút nhiều bạn trẻ.
Với thông điệp "Trao cho trẻ một quyển sách là bạn đã góp phần thay đổi thế giới", Hội đồng Đội huyện Cư M’gar cùng với CLB Tổng phụ trách Đội, CLB Vì đàn em thân yêu đã lì xì gần 600 đầu sách cho thiếu nhi trong dịp Tết Giáp Thìn 2024.
Đây là năm thứ 4, huyện Cư M'gar tổ chức chương trình lì xì sách, mong muốn sẽ tạo dựng được thói quen đọc sách cho trẻ em trên địa bàn. Qua đó, nhằm khởi động đợt thi đua cao điểm chào mừng các ngày lễ lớn, các sự kiện trọng đại của tổ chức Đoàn trong năm 2024.
Sáng 25/7, tin từ UBND huyện Lạc Dương cho biết, các lực lượng chức năng đã phối hợp tìm kiếm và giải cứu kịp thời nhóm 3 du khách đến từ TP Hồ Chí Minh đi phượt và bị lạc trong rừng sâu thuộc Vườn quốc gia Bidoup-Núi Bà, trên địa phận huyện Lạc Dương.
Lễ hội Sầu riêng huyện Krông Pắc lần thứ II-năm 2024 với chủ đề “Sầu riêng Krông Pắc-Phát triển và hội nhập” sẽ diễn ra từ ngày 31/8 đến 2/9 tới tại trung tâm thị trấn Phước An, huyện Krông Pắc, tỉnh Đắk Lắk.
Quyền Bí thư Tỉnh ủy Lâm Đồng Nguyễn Thái Học yêu cầu tập trung chỉ đạo xác minh, điều tra, truy tố, xét xử, thi hành án các vụ việc, vụ án được Ban chỉ đạo Phòng chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh đưa vào diện theo dõi, chỉ đạo.
Tối 23/7, UBND xã Hiếu, huyện Kon Plông (Kon Tum) thông tin, lực lượng chức năng đang điều tra nguyên nhân vụ cháy nhà khiến 3 người trong 1 gia đình bị bỏng nặng.
Ông Đoàn Minh Thuận, Chủ tịch UBND xã Quảng Trực, huyện Tuy Đức (Đắk Nông) vừa thông tin: Trên địa bàn xã xảy ra vụ đuối nước thương tâm làm 2 bé trai tử vong tại bon Bu Prăng 2, xã Quảng Trực.
Phòng TN&MT huyện Kon Plông, Kon Tum vừa thu hồi 39 trường hợp thông báo giới thiệu địa điểm đất xây dựng biệt thự cho các hộ gia đình, cá nhân trái quy định của pháp luật, không có giá trị pháp lý.
Vụ sạt lở trên Quốc lộ 27 đã vùi lấp căn nhà của bà Võ Thị Phương ở thôn Trung Tâm, xã Đạ K’Nàng, huyện Đam Rông, tỉnh Lâm Đồng khiến 2 người thương vong.
Đối tượng nhiều lần thay tên đổi họ để lẩn trốn qua nhiều địa phương khác nhau vừa bị Công an huyện Di Linh, phối hợp với Công an tỉnh Thanh Hóa bắt giữ.
'Bác đã tận tụy cống hiến cho đất nước đến những giây phút cuối cùng của cuộc đời. Đây là một mất mát lớn của nhân dân cả nước', ông A Thái, Trưởng làng Le, xã Mô Rai, H.Sa Thầy, Kon Tum, bày tỏ.
Theo cơ quan công an, sau khi được đưa đến bác sĩ thăm khám, mẹ của 4 cháu nhỏ không nơi nương tựa sau khi mẹ bị bắt để thi hành án lại tiếp tục mang thai.
Sau khi dùng dao giải quyết mâu thuẫn khiến 2 người thương vong, nghi phạm cư ngụ tại huyện Đơn Dương, Lâm Đồng đã rời khỏi hiện trường, rồi ra đầu thú.