Một hiện tượng hiếm thấy khi hoa mai anh đào Đà Lạt nở hồng rực khuôn viên một trường đại học dù bây giờ là cuối tháng tư.
Nữ sinh Trường ĐH Đà Lạt bên hoa mai anh đào cuối tháng tư. Ảnh: BÁ DUY
Mai anh đào Đà Lạt, loài hoa dễ thương thường nhuộm hồng phố núi mộng mơ vào mùa xuân. Thông thường mai anh đào Đà Lạt sẽ nở vào trước hoặc trong Tết Nguyên đán. Tuy nhiên, năm nay, khi bây giờ đang là cuối tháng tư, hoa mai anh đào bất ngờ nở rộ, nhuộm hồng nhiều nơi ở thành phố sương mờ.
Trong khuôn viên Trường ĐH Đà Lạt, hoa mai anh đào nở hồng đẹp đến nao lòng. Các nam sinh, nữ sinh Đà Lạt mỗi sớm mai bước chân đến giảng đường đều không cưỡng được sức hấp dẫn của loài hoa tươi tắn, đẹp đẽ này.
Loài hoa bất ngờ nở rộ vào cuối tháng tư. Ảnh: BÁ DUY
Ảnh: BÁ DUY
Ảnh: BÁ DUY
Khoảnh khắc các học sinh, sinh viên Đà Lạt tản bộ dưới những tán hoa hồng rực. Ảnh: BÁ DUY
Ảnh: BÁ DUY
Mỗi góc Trường ĐH Đà Lạt đều đẹp hơn nhờ hoa mai anh đào. Ảnh: BÁ DUY
Vẻ đẹp của hoa mai anh đào bất ngờ nở rộ vào cuối tháng tư cũng níu chân nhiều người có đam mê chụp ảnh. Tất cả mọi người đều muốn lưu lại những khoảnh khắc đặc biệt này, với loài hoa đặc trưng của Đà Lạt.
Trời về cuối tháng tư, thành phố Đà Lạt cũng bừng sáng sắc tím của hoa phượng tím. Thật độc đáo khi hiện nay, sắc tím của phượng tím cùng đan xen với sắc hồng tươi tắn của mai anh đào, tạo thành những bức tranh tuyệt đẹp. Nhiều nữ học sinh, sinh viên Đà Lạt đã có những bộ ảnh lưu giữ thanh xuân của mình bên mai anh đào tháng tư.
Đặc biệt, hoa mai anh đào nở vào dịp này - khi mà kỳ nghỉ 5 ngày đợt nghỉ lễ 30.4 - 1.5 sắp diễn ra, càng khiến nhiều người háo hức lên Đà Lạt, "check-in" Trường ĐH Đà Lạt để tận hưởng những khoảnh khắc bên loài hoa đẹp nở trái mùa...
Vẻ đẹp bừng sáng. Ảnh: BÁ DUY
Ảnh: BÁ DUY
Ảnh: BÁ DUY
Dưới gốc mai anh đào sù sì bung nở những cánh hoa thanh tân, tất cả chúng ta đã có một thanh xuân thật tươi đẹp. Ảnh: BÁ DUY
Các tay máy ghi lại vẻ đẹp mai anh đào cuối tháng tư. Ảnh: BÁ DUY
Ảnh: BÁ DUY
Khuôn viên Trường ĐH Đà Lạt trở nên càng thơ mộng hơn nhờ sắc hoa mai anh đào. Ảnh: BÁ DUY
Những nữ sinh Đà Lạt bên hoa. Ảnh: BÁ DUY
Hiện tượng thú vị khi mai anh đào Đà Lạt nở rộ cùng hoa phượng tím. Ảnh: BÁ DUY
Sáng 25/7, tin từ UBND huyện Lạc Dương cho biết, các lực lượng chức năng đã phối hợp tìm kiếm và giải cứu kịp thời nhóm 3 du khách đến từ TP Hồ Chí Minh đi phượt và bị lạc trong rừng sâu thuộc Vườn quốc gia Bidoup-Núi Bà, trên địa phận huyện Lạc Dương.
Lễ hội Sầu riêng huyện Krông Pắc lần thứ II-năm 2024 với chủ đề “Sầu riêng Krông Pắc-Phát triển và hội nhập” sẽ diễn ra từ ngày 31/8 đến 2/9 tới tại trung tâm thị trấn Phước An, huyện Krông Pắc, tỉnh Đắk Lắk.
Quyền Bí thư Tỉnh ủy Lâm Đồng Nguyễn Thái Học yêu cầu tập trung chỉ đạo xác minh, điều tra, truy tố, xét xử, thi hành án các vụ việc, vụ án được Ban chỉ đạo Phòng chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh đưa vào diện theo dõi, chỉ đạo.
Tối 23/7, UBND xã Hiếu, huyện Kon Plông (Kon Tum) thông tin, lực lượng chức năng đang điều tra nguyên nhân vụ cháy nhà khiến 3 người trong 1 gia đình bị bỏng nặng.
Ông Đoàn Minh Thuận, Chủ tịch UBND xã Quảng Trực, huyện Tuy Đức (Đắk Nông) vừa thông tin: Trên địa bàn xã xảy ra vụ đuối nước thương tâm làm 2 bé trai tử vong tại bon Bu Prăng 2, xã Quảng Trực.
Phòng TN&MT huyện Kon Plông, Kon Tum vừa thu hồi 39 trường hợp thông báo giới thiệu địa điểm đất xây dựng biệt thự cho các hộ gia đình, cá nhân trái quy định của pháp luật, không có giá trị pháp lý.
Vụ sạt lở trên Quốc lộ 27 đã vùi lấp căn nhà của bà Võ Thị Phương ở thôn Trung Tâm, xã Đạ K’Nàng, huyện Đam Rông, tỉnh Lâm Đồng khiến 2 người thương vong.
Đối tượng nhiều lần thay tên đổi họ để lẩn trốn qua nhiều địa phương khác nhau vừa bị Công an huyện Di Linh, phối hợp với Công an tỉnh Thanh Hóa bắt giữ.
'Bác đã tận tụy cống hiến cho đất nước đến những giây phút cuối cùng của cuộc đời. Đây là một mất mát lớn của nhân dân cả nước', ông A Thái, Trưởng làng Le, xã Mô Rai, H.Sa Thầy, Kon Tum, bày tỏ.
Theo cơ quan công an, sau khi được đưa đến bác sĩ thăm khám, mẹ của 4 cháu nhỏ không nơi nương tựa sau khi mẹ bị bắt để thi hành án lại tiếp tục mang thai.
Sau khi dùng dao giải quyết mâu thuẫn khiến 2 người thương vong, nghi phạm cư ngụ tại huyện Đơn Dương, Lâm Đồng đã rời khỏi hiện trường, rồi ra đầu thú.