Đêm chung kết Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017 sẽ diễn ra vào tối 6/1/2018 tại Nha Trang.
Trước thềm đêm chung kết, hai thí sinh Bùi Thanh Hằng và Chu Thị Minh Trang đã thực hiện bộ ảnh trong chiếc váy cưới trắng muốt.
Bùi Thanh Hằng (sinh năm 1993, Hà Nội) từng là Hoa khôi Đại học Xây dựng năm 2011.
Phải 6 năm sau cuộc thi Hoa khôi, Thanh Hằng mới quyết định tham gia một cuộc thi nhan sắc khác là Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam.
Là con gái nhưng lại theo đuổi nghề xây dựng, làm kiến trúc sư, Thanh Hằng cho biết vì bản thân vốn yêu cái đẹp và không gian nên chọn kiến trúc như một điều tất yếu.
Không chỉ xinh đẹp, Thành Hằng còn sở hữu bảng thành tích đáng nể khi còn là sinh viên nhà trường như Giải Nhất và Giải Ba cuộc thi Body Painting - Triển lãm Kiến trúc Vietart 2012, Giải Ba Festival Sinh viên Kiến trúc toàn quốc 2012 tại Đà Nẵng.
Bên cạnh đó, Thanh Hằng còn là thành viên đội sinh viên đạt giải Nhì toàn quốc SV2012; Giải ba toàn quốc SV2013.
Chu Thị Minh Trang là đối thủ đáng gờm của mùa giải Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam năm nay.
Minh Trang là sinh viên khoa Kiến trúc và Quy hoạch, Đại học Xây dựng.
Cô sở hữu nụ cười rạng ngời và sự nhẹ nhàng trong cách nói chuyện, đi đứng, giao tiếp.
Năm 2013, cô vượt qua 20 thí sinh khác để trở thành Miss Xây dựng.
Người đẹp gốc Hải Phòng thường xuyên tham gia các hoạt động thiện nguyện và cộng đồng.
Năm 2016, Minh Trang ghi danh tham gia Hoa hậu bản sắc Việt toàn cầu và tạo được nhiều ấn tượng trong lòng khán giả.
Người đẹp vượt mặt Hoàng Thùy, Mâu Thủy để chiến thắng thử thách thanh lịch tại HHHV Việt Nam 2017.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.