(GLO)- Chiều 23-7, các đồng chí Thường trực Tỉnh ủy Gia Lai đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công với cách mạng trên địa bàn các huyện: Mang Yang, Kông Chro và Kbang nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
(GLO)- Sáng 23-7, đồng chí Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công tại xã Chư Krey (huyện Kông Chro) nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
Ngày 19-7, Bệnh viện Quân y 13 (Quân khu 5) tổ chức khám bệnh, phát thuốc miễn phí và tặng quà cho gia đình chính sách, người có hoàn cảnh khó khăn ở xã Chư Krêy (huyện Kông Chro, tỉnh Gia Lai) nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024).
Nằm trong hệ thống suối Đak Pơ Kơ, thác Dạt Dài (làng Kươk, xã Sró, huyện Kông Chro, tỉnh Gia Lai) có cảnh sắc thiên nhiên hùng vĩ cùng dòng nước mát đã trở thành điểm đến hấp dẫn của người dân.
Ngày 21-6, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) tổ chức Đại hội đại biểu Mặt trận tổ quốc Việt Nam huyện lần thứ IX, nhiệm kỳ 2024-2029.
(GLO)- Huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) ưu tiên nguồn lực từ những chương trình, dự án để đầu tư cơ sở hạ tầng, phát triển sản xuất, nâng cao chất lượng cuộc sống người dân vùng đồng bào dân tộc thiểu số.
Ngày 10-6, Hội Cựu thanh niên xung phong huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ IV, nhiệm kỳ 2024-2029. Dự Đại hội có 32 đại biểu đại diện cho 118 hội viên trên địa bàn huyện.
Huyện Đoàn,Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) đã phối hợp chuyển giao tiến bộ khoa học kỹ thuật chăn nuôi, trồng trọt, hỗ trợ cây con giống, vay vốn đầu tư sản xuất giúp nhiều thanh niên nghèo phát triển kinh tế.
Chiều 29-5, Huyện Đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên huyện Kông Chro phối hợp với Hội doanh nghiệp huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) bế mạc và trao giải Giải bóng chuyền nam thanh niên dân tộc thiểu số năm 2024.
Ngày 26-4, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Kông Chro phối hợp với Khoa Huyết học-Truyền máu (Bệnh viện Đa khoa tỉnh Gia Lai) tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
(GLO)- Sở Giáo dục và Đào tạo (GD-ĐT) tỉnh Gia Lai vừa phối hợp với Công đoàn ngành Giáo dục tỉnh kêu gọi các đơn vị trực thuộc, doanh nghiệp, Mạnh Thường Quân… giúp đỡ, hỗ trợ cho 2 điểm trường ở làng Châu (xã Chư Krêy, huyện Kông Chro).
(GLO)- Bao thế hệ người Bahnar ở làng Châu (xã Chư Krêy, huyện Kông Chro, tỉnh Gia Lai) vẫn gắn bó với cồng chiêng bởi đó là nguồn cội, là bản sắc văn hóa của dân tộc. Chính sự tiếp nối, trao truyền giữa các thế hệ đã đưa thanh âm cồng chiêng của ngôi làng này vang vọng mãi.
(GLO)- Hội Chữ thập đỏ huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) đã phát huy vai trò kết nối các tổ chức, nhà hảo tâm để cùng chia sẻ khó khăn với những người yếu thế trên địa bàn huyện.
(GLO)- Sáng 15-3, tại nhà rông làng Châu đã diễn ra lễ kết nghĩa giữa Sở Giáo dục và Đào tạo (GD-ĐT) tỉnh Gia Lai với làng Châu (xã Chư Krêy, huyện Kông Chro).
(GLO)- Ngày 15-3, Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung đã có buổi làm việc với hệ thống chính trị xã xã Chư Krêy (huyện Kông Chro) về tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị năm 2023 và 2 tháng đầu năm 2024, triển khai thực hiện nhiệm vụ trọng tâm thời gian tới.
(GLO)- Chiều 13-3, Hội Chữ thập đỏ huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) phối hợp với đoàn thiện nguyện chùa Bảo Tạng (quận 12, TP. Hồ Chí Minh) tặng 300 suất quà cho hộ nghèo ở các xã Đăk Pơ Pho, Chơ Long, Yang Trung của huyện Kông Chro.