(GLO)- Ngày 12-5, Huyện Đoàn Kông Chro phối hợp với Hội Chữ thập đỏ, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện tổ chức chương trình truyền thông về phòng-chống đuối nước và lan tỏa trồng cây xanh bảo vệ môi trường cho hơn 200 em học sinh của Trường Tiểu học vàTHCS Lê Văn Tám (xã Đăk Pơ Pho).
(GLO)- Chiều 23-4, tại thôn Tân Hòa (xã Tân An), Công an huyện Đak Pơ đã phối hợp với Phòng Cảnh sát Phòng cháy, chữa cháy và Cứu nạn cứu hộ (PCCC-CNCH) Công an tỉnh Gia Lai và UBND xã Tân An tổ chức thực tập phương án chữa cháy và CNCH tại khu dân cư.
(GLO)- Sáng 30-1, Hội Luật gia huyện Kbang (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Tòa án, Viện Kiểm sát, Công an huyện, Huyện Đoàn, Trung tâm Trợ giúp pháp lý Nhà nước tỉnh (chi nhánh An Khê) và Trường THPT Lương Thế Vinh tổ chức phiên tòa giả định tuyên truyền, giáo dục pháp luật về an toàn giao thông.
(GLO)- Sáng 1-12, tại Trường Tiểu học Hồ Tùng Mậu (xã Tân Sơn, TP. Pleiku), Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Giám hiệu trường tổ chức hoạt động tuyên truyền phòng-chống tai nạn thương tích, xâm hại và bạo lực trẻ em.
Bản tin hôm nay có những thông tin sau: Đak Đoa: Tiêu hủy vũ khí tự chế, công cụ hỗ trợ; Hội thảo khoa học về di tích căn cứ kháng chiến Cư Jŭ-Dliê Ya (đọc: Cư Dú Đờ lê da); Trang bị kiến thức, kỹ năng cho 3 đại biểu tham gia phiên họp giả định “Quốc hội trẻ em”; Ra mắt câu lạc bộ “Bơi thanh thiếu nhi Gia Lai”; Hỗ trợ hơn 1,6 tỷ đồng cho các em có hoàn cảnh khó khăn.
(GLO)- Ngày 27-8, tại TP. Hồ Chí Minh, Bảo tàng Biệt động Sài Gòn-Gia Định đã chính thức đi vào hoạt động. Toạ lạc tại số 145 Trần Quang Khải (Quận 1), đây là Bảo tàng duy nhất ở Việt Nam về lực lượng Biệt động Sài Gòn-Gia Định.
Trời đã về chiều nhưng nắng trên sông vẫn còn chói chang khi chiếc ghe nhỏ nổ phành phạch chở đoàn người trầm tư cùng một nhà sư mặc áo nâu hướng ra ngã ba sông. Ngoài kia dòng sông lớn chia hai ngả như thể nương theo câu ca: “Nhà Bè nước chảy chia hai/ Ai về Gia Định, Đồng Nai thì về“.