Hoa hậu Việt Nam 2016 và 2018 sẽ đồng hành với thí sinh của cuộc thi nhan sắc mới tại Việt Nam.
Hoa hậu Việt Nam 2016 Đỗ Mỹ Linh (phải) và Hoa hậu Việt Nam 2018 Trần Tiểu Vy lần đầu thực hiện một bộ ảnh cùng nhau.
Hai người đẹp đọ vóc dáng gợi cảm trong các thiết kế phom dáng ôm sát cơ thể.
Tại cuộc thi Hoa hậu Việt Nam 2018, Đỗ Mỹ Linh giữ vai trò giám khảo, chấm điểm Tiểu Vy. Cô đánh giá cao đàn em ở gương mặt xinh đẹp và hình thể nổi trội.
Tiểu Vy bày tỏ sự ngưỡng mộ với Mỹ Linh khi Hoa hậu Việt Nam 2016 vừa tốt nghiệp Đại học Ngoại thương Hà Nội vừa hoàn thành nhiệm kỳ hoa hậu. Hiện Tiểu Vy cũng là sinh viên năm nhất Đại học Sư phạm Kỹ thuật TP HCM.
Mỹ Linh, Tiểu Vy đều lần lượt dự thi Miss World 2017 và 2018. Nếu Mỹ Linh giành giải 'Hoa hậu Nhân ái' và lọt top 40, Tiểu Vy cũng ghi tên vào tọp 30 nhờ thành tích cao ở 'Hoa hậu Nhân ái'.
Sắp tới, Mỹ Linh và Tiểu Vy trở thành đại sứ cuộc thi 'Hoa hậu Thế giới Việt Nam'. Bà Phạm Kim Dung - trưởng ban tổ chức - cho biết: 'Các thí sinh giành chiến thắng sẽ dự thi Miss World và nhiều sân chơi nhan sắc uy tín khác. Chúng tôi mong muốn tạo cơ hội cho người đẹp Việt thể hiện mình một cách chính thống và danh giá nhất'.
Mỹ Linh từng là người đẹp Việt Nam được đánh giá cao về nhan sắc lẫn trí tuệ ở Miss World. Cô hào hứng đồng hành và chia sẻ kinh nghiệm đến thí sinh năm nay.
Tiểu Vy mừng vì ban tổ chức mang đến một cuộc thi chuyên nghiệp, giúp thí sinh Việt Nam tự tin bước ra đấu trường thế giới. 'Hoa hậu Thế giới Việt Nam' bắt đầu nhận hồ sơ và chung kết toàn quốc dự kiến diễn ra vào tháng 5/2019 tại Đà Nẵng.
Nhiếp ảnh: Lê Thiện Viễn - Trang phục: Lê Thanh Hoà, Chung Thanh Phong - Stylist : Đinh Thành Long - Trang điểm: Hiwon.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.